ફ્લાયિંગ શીખ મિલકા સિંહ નું કોરોના સંક્રમણ થી થયું નિધન-દેશના ગૌરવ માટે ૐ શાંતિ લખી શ્રદ્ધાંજલિ આપીએ

0

દેશની મજબુત દોડવીર અને રમતવીર મિલ્ખા સિંઘે, જેણે પોતાની સિદ્ધિઓથી વિશ્વનું નામ ભારત રાખ્યું છે, શુક્રવારે મોડી રાત્રે તેમનું અવસાન થયું. કોરોનાથી સ્વસ્થ થયા પછી, તે કોરોના સામે લડ્યા બાદ ફ્લાઇંગ શીખ મિલ્ખા સિંઘ સામે જીવનની લડત હારી ગઈ છે. આ અઠવાડિયે તેની પત્ની નિર્મલ મિલ્ખા સિંહનું પણ કોરોનાને કારણે અવસાન થયું હતું, મિલ્ખાસિંહે 91 માં વર્ષે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. તે જ સમયે, નિર્મલ મિલ્ખા સિંહ 85 વર્ષનો હતો.

ભૂતકાળમાં, મિલ્ખા સિંહ કોરોના નેગેટિવ બની હતી, પરંતુ અચાનક તેની તબિયત લથડવાનું શરૂ થયું, ત્યારબાદ તેને ચંદીગ inની પીજીઆઈ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો. જ્યાં તેનું મોત નીપજ્યું હતું. મિલ્ખા સિંહના અંતિમ સંસ્કાર આજે સાંજે 5 વાગ્યે ચંદીગ Sectorના સેક્ટર 25 સ્થિત સ્મશાનમાં કરવામાં આવશે. અંતિમ ઝલક માટે તેમના પાર્થિવ દેહને આજે 3 વાગ્યે તેમના સેક્ટર 8 ના ઘરે રાખવામાં આવશે.

આ અઠવાડિયે પત્નીના અવસાન પછી, મિલ્ખા સિંહ પણ તેની પત્નીના અંતિમ સંસ્કારમાં ભાગ લઈ શક્યા ન હતા કારણ કે તે પોતે પણ આઈસીયુમાં દાખલ થયો હતો. ચંદીગ’sની પીજીઆઈએમઆર હોસ્પિટલે પણ નિવેદન જારી કરીને તેમના મોતની જાણકારી આપી છે. હોસ્પિટલે પોતાના નિવેદનમાં કહ્યું છે કે, “મિલ્ખા સિંહને 3 જૂને પીજીઆઈએમઆર હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. તેની કોરોનાની સારવાર અહીં 13 મી સુધી ચાલુ હતી. આખરે તે કોરોના નેગેટીવ આવ્યો.

જો કે બાદમાં પોસ્ટ કોવિડ સમસ્યાઓના કારણે તેમને કોવિડ હોસ્પિટલમાંથી મેડિકલ આઈસીયુમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ, તેઓની ખૂબ મોટી સેવા, તેઓ સ્વર્ગને ગંભીર સ્થિતિમાંથી બહાર આવી શક્યા ન હતા અને ટીમના ડોકટરો દ્વારા સંપૂર્ણ પ્રયાસ કર્યા પછી ૧ 18 જૂન, રાત્રે 11.30 વાગ્યે. ” મોદીએ

“અમે એક મહાન ખેલાડી ગુમાવ્યા છે.” સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે પણ ટ્વિટ કરીને મિલ્ખા સિંહના મોત અંગે શોક વ્યક્ત કર્યો છે. તેમણે લખ્યું, ‘મિલ્ખા સિંઘ એક મહાન રમતવીર અને રમતગમતના મહાન દંતકથા હતા. તેમણે તેમની સિદ્ધિઓથી દેશને ગૌરવ અપાવ્યું હતું, તેઓ એક તેજસ્વી વ્યક્તિ હતા, તેમના અંતિમ શ્વાસ સુધી તેમણે રમતના ક્ષેત્રમાં ફાળો આપ્યો હતો. તેમના મૃત્યુના સમાચારથી હું દુ: ખી છું. તેમના પરિવાર અને ચાહકો માટે સંવેદના. ઓમ શાંતિ.

સપાના વડા અને ઉત્તર પ્રદેશના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન અખિલેશ યાદવે પણ દુ andખ વ્યક્ત કરતાં કહ્યું હતું કે, ‘ભારતના પ્રખ્યાત રમતવીર અને’ ફ્લાઇંગ શીખ ‘તરીકે પ્રખ્યાત મિલ્ખા સિંહ જીના નિધન અંગે દુ Sadખદ સમાચાર મળ્યા હતા. ભગવાન તેમના આત્માને શાંતિ આપે અને આ નુકસાન સહન કરનાર પરિવારને શક્તિ આપે.

નીતીશ કુમારે લખ્યું છે કે, ફ્લાઈંગ શીખ મિલ્ખા સિંહ જીનું નિધન થતાં સમાચાર ખૂબ જ દુ sadખદ છે. રાષ્ટ્ર તેમના યોગદાનને હંમેશા યાદ રાખશે. તેમના અવસાનથી રમતગમતની દુનિયાને ન ભરવાપાત્ર નુકસાન થયું છે. ભગવાન દિવ્ય આત્માને શાંતિ આપે. રાહુલ ગાંધીએ લખ્યું છે, મિલ્ખા સિંહ જી માત્ર રમતગમતના સ્ટાર જ નહીં, કરોડો લોકો માટે પ્રેરણારૂપ હતા. તેના પરિવાર અને મિત્રો પ્રત્યે દુ Condખ, ભારત તેની ફ્લાઈંગ શીખને યાદ કરશે.

ફિલ્મ અભિનેતા અને મિલ્ખા સિંહ પરની ફિલ્મમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવનાર ફરહાન અખ્તરે પણ શોક વ્યક્ત કર્યો છે. તેમણે લખ્યું છે. મારા મનનો એક ભાગ સ્વીકારવા માટે સંપૂર્ણપણે તૈયાર નથી કે તમે હવે નહીં છો. તે કદાચ, તે જીદ છે. તે જિદ્દ છે જે હું તમારી પાસેથી શીખી છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed