આખો પરિવાર હોવા છતાં પણ દિકરીઓએ અંતે પિતાને કાંધ આપી, કારણ જાણીને થઈ જશો હેરાન

0

મહારાષ્ટ્રના ચંદ્રપુરથી એક આશ્ચર્યજનક કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. જ્યાં એક પરિવારને જટપંચાયતના તુગલાકી હુકમનામું બનવું પડ્યું હતું અને માત્ર પુત્રીઓએ તેમના મૃત પિતાનો અર્થ કાંધ આપી પડ્યો હતો.

જટપંચાયતે હુકમ કર્યો હતો કે ગામની કોઈ પણ વ્યક્તિ આ મૃત વ્યક્તિને .ભા નહીં કરે. જો કોઈએ આ કર્યું, તો તેને સમાજમાંથી પણ બાકાત રાખવામાં આવશે. તેથી જ પુત્રીઓએ તેમના પિતાનો અર્થ ખભામાં રાખ્યો હતો.

ભાંગારામ વોર્ડમાં રહેતા 58 વર્ષીય પ્રકાશ ઓગલે લાંબી બીમારી બાદ મૃત્યુ પામ્યા હતા. પ્રકાશ ઓગલેને સાત પુત્રી અને બે પુત્ર છે. મોટા કુટુંબ અને નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે પ્રકાશ ઓગલે સમાજના કોઈ પણ કાર્યક્રમમાં લગ્ન માટે હાજર ન રહી શક્યા, તેથી જાટપંચાયતે તેમને દંડ ફટકાર્યો જે તે ચૂકવી શકતો ન હતો.

પ્રકાશ ઓગલેના અવસાન પછી સબંધીઓને જાણ કરી હતી પરંતુ જટપંચાયતનાં આદેશને કારણે કોઈ સબંધી તેના ઘરે આવ્યો ન હતો. જટપંચાયતે હુકમ કર્યો હતો કે જો સમાજના કોઈ પણ વ્યક્તિને ખભા આપવામાં આવે તો તે પણ સમાજમાંથી બાકાત રહેશે.

જ્યારે કોઈ પિતાના માંસાહારીને ખભા આપવા માટે ન આવ્યું ત્યારે એમપીએસસીની તૈયારી કરી રહેલી પુત્રી જયશ્રીએ હિંમત બતાવી અને તેની બહેનોને સાથે રાખી તેના પિતાનું વાહન ખભા કરીને જાટ પંચાયતને યોગ્ય જવાબ આપ્યો.

મૃતકની પુત્રી જયશ્રી ઓગલે જણાવ્યું હતું કે તેના પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ હતી. જેના કારણે તેના પિતા સમાજના કોઈ કાર્યક્રમમાં ભાગ લઈ શક્યા ન હતા. કારણ કે પૈસા કોઈ પણ કાર્યક્રમમાં જતા હતા, તેથી તે જઈ શક્યો નહીં.

જેના કારણે પંચાયતે તેમની પાસેથી દંડ માગીને કહ્યું કે, જો તમારે સમાજમાં રહેવું હોય તો દંડ ભરવો પડશે. મારા પિતાએ ના પાડી અને દંડ ભર્યો નહીં. તેથી જ તેનો બહિષ્કાર કરવામાં આવ્યો, કોઈ તેનો અર્થ ઉભા કરવા આવ્યો નહીં. તેથી જ આપણે બહેનો ખભા કરીને આપણા પિતાનો અંતિમ સંસ્કાર કરીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed