ન્યુઝીલેન્ડ ની વિરુદ્ધ ઉતરતાની સાથે જ વિરાટ કોહલીએ તોડી નાખ્યો ધોનીનો આ મોટો રેકોર્ડ

0

ભારતીય કેપ્ટન વિરાટ કોહલીએ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામે ઉતરતાંની સાથે જ ઇતિહાસ રચ્યો હતો. તે ભારત તરફથી સૌથી વધુ ટેસ્ટ મેચોમાં કપ્તાન ખેલાડી બન્યો હતો. કોહલીએ પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીનો રેકોર્ડ તોડ્યો હતો.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની અંતિમ મેચ ઇંગ્લેન્ડના સાઉધમ્પ્ટનમાં રમાઈ રહી છે.કોહલી વિશે વાત કરીએ તો કેપ્ટન તરીકેની આ તેની 61 મી ટેસ્ટ મેચ છે. ધોનીએ 60 મેચોમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન સંભાળી હતી. 2014 ના અંતમાં તે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો હતો. ધોની પછી જ કોહલી ટેસ્ટમાં નિયમિત કેપ્ટન બન્યો હતો.

કોહલી અને ધોની સિવાય બીસીસીઆઈના વર્તમાન પ્રમુખ સૌરવ ગાંગુલીએ 49 ટેસ્ટ મેચોમાં કેપ્ટનશીપ કર્યું છે. સુનીલ ગાવસ્કર અને મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીન કેપ્ટન તરીકે 47-47 ટેસ્ટ મેચ રમ્યા હતા. મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીએ 40 ટેસ્ટ મેચોમાં કેપ્ટનશીપ કર્યું છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ટેસ્ટ ઇતિહાસમાં પ્રથમ વખત તટસ્થ સ્થળે મેચ રમી રહી છે. તે અત્યાર સુધી ઘરે ઘરે 276 ટેસ્ટ મેચ રમ્યો છે. આ દરમિયાન, 109 મેચ જીતી લેવામાં આવી છે અને 53 મેચ હારી ગઈ છે. વિરોધી ટીમના ઘરે ભારતે 274 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ 53 મેચ જીતી છે. તે જ સમયે, તેણે 116 મેચ જીતી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed