વર્લ્ડ રેકોર્ડ માટે હવામાં 350 ફૂટ ઉપર ઉછાળી બાઇક, અંતે થયું દર્દનાક મોત

0

અમેરિકાના પ્રખ્યાત સ્ટંટમેન એલેક્સ હાર્વિલનું નિધન થયું છે. એલેક્સ, જેમણે મોટરસાયકલ પર સ્ટંટ કરીને લોકપ્રિયતા મેળવી હતી, તે 351 ફૂટ મોટરસાયકલ કૂદવાની પ્રેક્ટિસ કરી રહ્યો હતો, પરંતુ તે જ પ્રેક્ટિસ સેશન દરમિયાન મૃત્યુ પામ્યો.

એલેક્સ વોશિંગ્ટનમાં મોસેસ લેક એરશowમાં ચાલી રહ્યો હતો જ્યાં તે વર્લ્ડ રેકોર્ડ ઉછાળા પહેલા પ્રેક્ટિસ કરી રહ્યો હતો. ત્યાં હાજર ઘણા લોકો તેની વીડિયો બનાવી રહ્યા હતા. આઇફિબર વન દ્વારા અહેવાલ મુજબ, એલેક્સ ગરમ થઈ રહ્યો હતો અને આ તે સવારનો પહેલો જમ્પ હતો.

વીડિયો મુજબ, એલેક્સ ખેતરમાં બાઇક ચલાવતો હતો અને ત્યારબાદ તે રેમ્પ પર ગયો અને તેની બાઇકને હવામાં લન્ચ કરી. જો કે, આ કૂદકા દરમિયાન, એલેક્સ તેના ગંતવ્યથી દૂર રહે છે અને રેતીના uneગલામાં તૂટી જાય છે.

કિમા-ટીવીના અહેવાલ મુજબ, ત્યાં હાજર પ્રત્યક્ષ સાક્ષીઓએ અકસ્માત થતાં જ એલેક્સનું હેલ્મેટ હવામાં ઉડતું જોયું. ગ્રાન્ટ કાઉન્ટી કોર્નર અનુસાર, 28 વર્ષીય એલેક્સને અકસ્માત બાદ ઈજાઓ પહોંચી હતી જેના કારણે તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

આ દુર્ઘટના પછી ત્યાં હાજર લોકો દ્વારા એલેક્સને નિયંત્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો અને ત્યારબાદ તરત જ તેને મૂસાની હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો જ્યાં ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો હતો. આ 150 ફૂટના કૂદાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

નોંધનીય છે કે વોશિંગ્ટનના રહેવાસી એલેક્સે વર્ષ 2012 માં વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. તેણે ટોપ્સ મોટોક્રોસ પાર્ક ખાતેના રેમ્પથી ડર્ટ ડિસ્ટન્સ જમ્પમાં 425 ફૂટ માપ્યા. પછીના વર્ષે, તેણે ડર્ટ ટૂ ડર્ટ જમ્પમાં વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો.

રિચલેન્ડમાં યોજાયેલી આ સ્પર્ધામાં એલેક્સે 297 ફૂટની .ંચાઇ માપવી અને આ રેકોર્ડની સાથે તેનું નામ ગિનીસ બુક Worldફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સમાં લખાયું છે. એલેક્સે અકસ્માત પૂર્વે એક મહિના પહેલા કહ્યું હતું કે તેની નજર બીજા વર્લ્ડ રેકોર્ડ પર છે.

તેણે પોતાની સોશ્યલ મીડિયા પોસ્ટમાં લખ્યું છે કે હું મૂઝ લેક વોશિંગ્ટન ખાતે નવા વર્લ્ડ રેકોર્ડ જમ્પ માટેની તૈયારી કરી રહ્યો છું અને હું આ એર શો દરમિયાન ગિનીસ બુક Worldફ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં ફરી એકવાર મારું નામ દાખલ કરવાનો પ્રયત્ન કરીશ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed