વલર્ડ કપ માટે ટિમ ઇન્ડિયાની પ્લેયિંગ 11 થઈ જાહેર, જાણો કોણ કોણ છે

0

વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઈનલ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની 11 મી મેચની ઘોષણા કરવામાં આવી છે. આવતીકાલે સાઉધમ્પ્ટનમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ટાઇટલ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયા 6 બેટ્સમેન અને 5 બોલરો સાથે જશે. બીસીસીઆઈ દ્વારા ટીમ ઈન્ડિયાના પ્લેઇંગ 11 વિશેની માહિતી ટ્વીટ કરવામાં આવી છે.

આ મેચમાં ભારતીય ટીમ ત્રણ પેસરો અને બે સ્પિનરો સાથે રમશે. ટીમમાં ઇશાંત શર્મા, મોહમ્મદ શમી અને જસપ્રિત બુમરાહ પેસ બોલિંગની જવાબદારી સંભાળશે, જ્યારે રવિન્દ્ર જાડેજા અને આર અશ્વિન સ્પિનરોની ભૂમિકામાં રહેશે. રોહિત શર્મા અને શુબમન ગિલ ટીમના ઓપનર હશે. આ પછી, ચેતેશ્વર પૂજારા ત્રીજા નંબર પર ઉતરશે. કેપ્ટન કોહલી આ વખતે ચોથા નંબર પર હંમેશની જેમ બેટિંગ કરશે. આ પછી ઉપ-કપ્તાન અજિંક્ય રહાણે અને યુવા વિકેટકીપર બેટ્સમેન habષભ પંત આવશે.

ઝડપી બોલરોમાં શ્રી. રમી 11 માં શમી અને જસપ્રિત બુમરાહનો સમાવેશ થવાનો હતો. ત્રીજી પેસરે ઇશાંત શર્મા અને એમ.સિરાજ વચ્ચે સ્પર્ધા યોજાઈ હતી. ટીમ મેનેજમેન્ટે ફાઇનલ જેવી મહત્વપૂર્ણ મેચને જોતા અનુભવને પ્રાધાન્ય આપ્યું હતું અને ઈશાંતને છેલ્લા 11 માં સમાવ્યો હતો.ટીમ ઇન્ડિયાએ અગાઉ 15 ખેલાડીઓની જાહેરાત કરી હતી. આમાંથી મોહમ્મદ સિરાજ, હનુમા વિહારી, ઉમેશ યાદવ અને વૃધ્ધિમન સહને છેલ્લા અગિયારમાં સ્થાન મળ્યું નથી.

ટીમ ઈન્ડિયા, ઇશાંત કે સિરાજનાં પ્લેઇંગ 11 માં કોનો સમાવેશ થવો જોઈએ? છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી આ પ્રશ્ન ચર્ચાનો વિષય હતો. દરેક પીte વ્યક્તિનો મત જુદો હતો. કેટલાકએ કહ્યું કે ઇશાંતે ફાઇનલની જેમ મેચમાં જવું જોઈએ, જ્યારે કેટલાકએ કહ્યું કે સિરાજના રૂપને ધ્યાનમાં લેતા તેને શામેલ કરવો જોઈએ

વિરાટ કોહલી (કેપ્ટન), અજિંક્ય રહાણે (ઉપ-કપ્તાન), રોહિત શર્મા, શુબમન ગિલ, મયંક અગ્રવાલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, હનુમા વિહારી, isષભ પંત, આર અશ્વિન, રવિન્દ્ર જાડેજા, એક્ઝર પટેલ, વોશિંગ્ટન સુંદર, જસપ્રિત બુમરાહ, ઇશાંત શર્મા, મોહમ્મદ સિરાજ, મો. શમી, શાર્દુલ ઠાકુર, ઉમેશ યાદવ, કેએલ રાહુલ અને વૃદ્ધિમન સહા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed