કામ ન મળતા 15 દિવસોથી માં અને તેના 5 બાળકો ભૂખથી તડપી રહ્યા હતા, પાડોશીઓએ પણ મોઢું ફેરવ્યું અંતે…

0

ઉત્તરપ્રદેશના અલીગ થી એક આંખ ફટકારવાનો મામલો સામે આવ્યો છે. પરિવારના 6 લોકો છેલ્લા 15 દિવસથી ત્રાસ આપી રહ્યા હતા અને કોઈને પણ તેના વિશે ખબર નહોતી. એનજીઓ હેન્ડ્સ ફોર હેલ્થની ટીમે આ બધા લોકોને બચાવ્યા અને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા. પીડિતોમાં એક મહિલા અને તેના પાંચ બાળકો શામેલ છે. આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે તે બધા છેલ્લા 15 દિવસથી ખાવા માટે તડપતા હતા.

એનજીઓના સભ્યોનું કહેવું છે કે જ્યારે તેઓ પીડિતના પરિવાર પાસે પહોંચ્યા, ત્યારે બધાએ તેમને જોયા બાદ રડવાનું શરૂ કર્યું. આ લોકો ભૂખ થી એટલા નબળા હતા કે તેમની પાસે બોલવાની શક્તિ પણ નહોતી. એનજીઓએ તુરંત પોલીસને આ બાબતની જાણકારી આપી હતી, ત્યારબાદ તમામને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

આ મામલો પ્રકાશમાં આવતાની સાથે જ ડીએમએ નાગલા મંદિર વિસ્તારના રેશન વેપારી સામે કડક કાર્યવાહી કરવાના આદેશો જારી કર્યા છે. તે જ સમયે, બાળકોની માતા ગુડ્ડીએ જણાવ્યું કે 2020 માં લોકડાઉન પહેલા તેના પતિ વિજેન્દ્ર કુમારની માંદગીના કારણે અવસાન થયું હતું. જે બાદ તેણે પરિવારને ઉછેરવાની કારખાનામાં 4 હજાર રૂપિયાની નોકરી કરી હતી. લોકડાઉન દરમિયાન થયેલા નુકસાનને કારણે ફેક્ટરી પણ બંધ થઈ ગઈ હતી અને તે નોકરી ગુમાવી બેઠી હતી.

પીડિતાએ જણાવ્યું કે થોડા દિવસો માટે, કોઈક રીતે તેણીએ તેના પરિવારની ભૂખ શાંત કરી. પરંતુ જ્યારે તમામ પૈસા ખર્ચ કરવામાં આવ્યા ત્યારે તેમણે વિસ્તારના લોકોની માંગણી કર્યા પછી પણ તેમણે બાળકોનું પેટ ભરી દીધું હતું. જ્યારે લોકો પણ મદદ સાથે હાથ પાછો ખેંચી લેતા હતા, ત્યારે તેનો કોઈ ટેકો બાકી નહોતો.

પીડિત મહિલાએ જણાવ્યું કે તેના ઘરે જમવા માટે અનાજ પણ નથી. આખો પરિવાર છેલ્લા 15 દિવસથી પાણી પીને તેમનો સમય પસાર કરી રહ્યો હતો. મહિલાનો 20 વર્ષનો દીકરો પોતાના પરિવારને ખવડાવવા મજૂરી કરતો હતો. પરંતુ લોકડાઉનને કારણે તેનું કામ પણ છીનવાઈ ગયું હતું અને ઘરમાં જમવાની પણ જરૂર નહોતી. તેણે કહ્યું કે જે દિવસે તે કામ મેળવશે તે દિવસે તેનો ચૂલો સળગાવતો હતો. જ્યારે કામ ઉપલબ્ધ ન હતું, ત્યારે દરેકને ભૂખ્યા પેટ પર સૂવું પડ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed