એક પગ પર ઘાયલ સિંહની જેમ બેટ્સમેન બન્યો આક્રમક, 17 બોલમાં જ પુરી કરી સદી-જાણીને હોંશ ઉડી જશે

0

તમે તે વસ્તુ સાંભળી હશે. જ્યારે સિંહ ઘાયલ થઈ જાય છે અને ખતરનાક બની જાય છે. આ ક્રિકેટ મેચમાં પણ આવું જ કંઈક બન્યું હતું, જ્યાં 31 વર્ષીય બેટ્સમેને એક પગની મદદથી બેટ વડે હાલાકી ઉભી કરી હતી. હવામાન હળવું હતું પરંતુ તે ગરમ હતું. તે ગરમીથી સ્ટેડિયમનો દરેક ખૂણો સળગી રહ્યો હતો. માર્ગ દ્વારા, જ્યારે તે બેટિંગ કરવા આવ્યો ત્યારે તેણે પહેલા જ બોલથી જ પોતાના ઇરાદા વ્યક્ત કર્યા હતા. પરંતુ, જ્યારે તે ઇનિંગ્સની મધ્યમાં ઇજાગ્રસ્ત થયો હતો, ત્યારબાદ તેણે વધુ તોફાની રમવાનું શરૂ કર્યું હતું.

તેની ઈજા પગથી સંબંધિત હતી. પગની ઘૂંટીને ગંભીર ઈજા થઈ હતી. લોકોને લાગ્યું કે હવે તેણે મેદાન છોડવું પડશે. પરંતુ તેણે પોતાનું શસ્ત્ર રાખ્યું ન હતું. રનર સાથે તેની બેટિંગ ચાલુ રાખવી. અને, તેણે હવે જે કર્યું તે ઇજા પહેલા તેણે કરેલા કરતા પણ વધુ જોખમી હતું. તેણે આગળની મેચ 17 બોલમાં સદી પૂરી કરી. અમે ટી 20 બ્લાસ્ટમાં રમવામાં આવેલા જોની બેરસ્ટોની વિસ્ફોટક ઇનિંગ્સ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

વોર્સસ્ટરશાયર સામે રમાયેલી મેચમાં યોર્કશાયરના બેટ્સમેન જોની બેરસ્ટોએ 80 મિનિટ સુધી બેટિંગ કરી. અને 51 બોલમાં 112 રન બનાવ્યા હતા. 219.60 ના સ્ટ્રાઇક રેટથી રમ્યા, આ ઇનિંગમાં ફક્ત 7 ચોગ્ગા હતા. પરંતુ છગ્ગાની સંખ્યા 10 હતી. એટલે કે, 10 વખત તેણે બોલને હવા દ્વારા સીમાની આજુબાજુ મોકલ્યો હતો.

આ વિસ્ફોટક ઇનિંગ દરમિયાન, જ્યારે બેરસ્ટો 29 બોલમાં 56 રમી રહ્યો હતો, ત્યારે તે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. તેના પગની ઘૂંટી દુ .ખે છે. આવી સ્થિતિમાં, બેટ્સમેન માટે વિકેટ પર ઉભા રહેવું મુશ્કેલ બની જાય છે અને તેની પાસે એકમાત્ર વિકલ્પ બાકી છે કે મેદાનની બહાર જ જવું. પરંતુ, બેઅર્સોએ આમ કર્યું નહીં. તેની સારવાર 10 મિનિટ સુધી ચાલી, પરંતુ તે પછી તેણે એડમ લિથના રૂપમાં દોડવીરને લીધે જે વિનાશ કર્યો, તે દૃશ્ય નિહાળવું યોગ્ય હતું.

જ્યારે બેઅરસ્ટોએ ઈજા બાદ રમવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે એવું લાગ્યું હતું કે ટી ​​20 વિસ્ફોટમાં કોઈ વાસ્તવિક બ્લાસ્ટ થયો હતો. તેણે પછીની 17 બોલમાં પોતાની સદી પૂરી કરી. એટલે કે ઈજા પહેલા 29 બોલમાં 56 રન રમતા બેઅરસ્ટોએ 17 બોલમાં સદી માટે જરૂરી 44 રન બનાવ્યા. આ રીતે તેણે 48 બોલમાં પોતાની સદી પૂરી કરી, જે બેટની મદદથી ટી 20 ક્રિકેટમાં તેની ત્રીજી સદી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed