દાદીએ મોઢું જોવાની જીદ કરી તો જીવતો થઈ ગયો મૃતક પૌત્ર, આવી રીતે મળ્યું જીવન

0

જાકો રાખે સૈયાં મૈર નહિ કોઈ … આ ચમત્કાર હરિયાણાના બહાદુરગ inમાં બન્યો. અહીં એક સાત વર્ષના બાળકએ મૃત્યુને હરાવ્યો અને જીંદગીમાં વિજય મેળવ્યો. પરિવારમાં મોતની શોક છવાયો હતો. પરિવારના સભ્યોની હાલત ખરાબ હતી. પરંતુ પુત્ર શ્વાસ લેતાની સાથે જ આખા વિસ્તારમાં નવી જિંદગીનો આનંદ ફેલાયો. આ ચમત્કારિક ઘટના દેશ અને દુનિયામાં હેડલાઇન્સ બની હતી.

ખરેખર, આ પરિવાર હરિયાણાના બહાદુરગ ના ફોર્ટ મહોલ્લામાં રહે છે. પરિવારજનો પુત્રને મૃત હોવાનું માનીને હોસ્પિટલમાંથી ઘરે લાવ્યા હતા અને અંતિમ સંસ્કારની તૈયારી શરૂ કરી દીધી હતી. જ્યારે દાદીએ પૌત્રનો ચહેરો જોવાની જીદ કરી ત્યારે તેને શ્વાસની ખબર પડી. જ્યારે જીવનએ તેના દરવાજા ખટખટાવ્યા, દરેકના ચહેરા પર સ્મિત ફેલાયું.

બાળકને ફરીથી રોહતકની હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો. હવે તે સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ થઈ ગયો છે અને તેના ઘરે આવ્યો છે. સાત વર્ષના છોકરાનું નામ કુણાલ છે. ગયા મહિને તેને ટાઇફોઇડ થયો હતો. સ્થાનિક કક્ષાએ સારવાર લીધા પછી તે સારી થઈ શક્યો ન હતો. આ પછી પરિવાર તેને દિલ્હી લઇ ગયો.

ત્યાં તેણે શ્વાસ લેવાનું લગભગ બંધ કરી દીધું હતું. પરિવારજનો બાળકને મૃત માનતા તેને ઘરે લાવ્યો હતો. બાળકનો પિતા હિતેશ કપડાની દુકાનમાં કામ કરે છે. હિતેશના પિતા વિજય કુમારે આખી ઘટના વિગતવાર વર્ણવી હતી. તેણે જણાવ્યું કે પરિવાર પુત્ર સાથે હોસ્પિટલથી ઘરે પરત ફરી રહ્યો હતો.

ત્યારે બાળકના પિતાએ ફોન કરીને કહ્યું કે પુત્રનો જીવ હજી બાકી છે. આ પછી, પિતાએ ફરીથી ફોન કર્યો અને કહ્યું કે પુત્ર હવે આ દુનિયામાં નથી. બસ આટલું સાંભળ્યા પછી પરિવાર પર દુ: ખનો પર્વત પડ્યો. ચારે બાજુ ચીસો પાડતા વાતાવરણ શોકમાં ફેરવાઈ ગયું હતું. પરિવારના સભ્યોએ બરફની પણ વ્યવસ્થા શરૂ કરી દીધી હતી. ‘મોત’ના સમાચાર સાંભળતા જ લોકો પણ એકઠા થવા લાગ્યા.

રોહતકની હોસ્પિટલમાં સારવાર લીધા બાદ તે સ્વસ્થ થઈ ગયો. દાદા વિજય કહે છે કે પરિવારને ભગવાન ભોલેનાથે આશીર્વાદ આપ્યા છે. આજે મારો પૌત્ર આપણા બધામાં છે. ભગવાનને જીવનની કડી કેવી રીતે ઉમેરી તે મને ખબર નથી. વિજય કહે છે કે મારી પત્નીએ તેનો ચહેરો જોવાની જીદ કરી ન હોત અને જો પુત્રવધૂએ એમ્બ્યુલન્સમાંથી તેને ન ઉપાડ્યો હોત, તો તે કદાચ આ દુનિયાથી ચાલ્યો ગયો હોત. ભગવાન મારા કુટુંબ પર આ ચમત્કાર કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed