ટિમ ઇન્ડિયાનો આ દિગગજ ખેલાડી થયો લાપતા, જાણો

0

ભારતીય ક્રિકેટ માટે આનાથી વધુ ખરાબ સમાચાર કોઈ ન હોઈ શકે . કોઈને જાણ કર્યા વગર સવારે ઘરની બહાર નીકળ્યા બાદ આ ભારતીય ક્રિકેટરનો ફરી કોઈ પત્તો નથી. ન તો મૃતદેહ મળી આવ્યો કે ન તો તેઓ ક્યારેય જાતે બહાર આવ્યા. આ ઘટનાએ ભારતીય ક્રિકેટ અને તેના ચાહકોને ખરાબ રીતે હચમચાવી દીધા હતા. આ દિવસે એટલે કે 16 જૂને આ બેટ્સમેનનો જન્મદિવસ પણ થાય છે.

ખરેખર, ભારતીય ક્રિકેટર કોટર રામાસ્વામીનો જન્મ 16 જૂન 1896 માં મદ્રાસમાં થયો હતો. તે બુચી બાબુ નાયડુનો પુત્ર હતો. તેમને દક્ષિણ ભારતીય ક્રિકેટનો ફાધર કહેવાતો. રામાસ્વામી એકમાત્ર ભારતીય ક્રિકેટર છે જેણે 15 ઓક્ટોબર 1985 ના રોજ વહેલી સવારે તેમને જાણ કર્યા વિના મદ્રાસમાં પોતાનું ઘર છોડી દીધું હતું. તે પછી તે ક્યારેય ઘરે પાછો આવ્યો નહીં. કોઈ લાશ મળી ન હતી. રામાસ્વામીએ 40 વર્ષ અને 37 દિવસની ઉંમરે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ માટે તેની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. આ મેચ વર્ષ 1936 માં ઇંગ્લેન્ડ સામે રમવામાં આવી હતી. એટલું જ નહીં, તે બે ટેસ્ટ ક્રિકેટરોમાંનો એક છે જેમણે વર્ષ 1922 માં ભારત માટે ડેવિસ કપ ટેનિસ ટૂર્નામેન્ટમાં ભાગ લીધો હતો.

ભારતીય બેટ્સમેન કોટર રામાસ્વામીએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે માત્ર બે જ ટેસ્ટ મેચોમાં ભાગ લીધો હતો. જ્યારે આ બંને ટેસ્ટની ચાર ઇનિંગ્સમાંથી એકમાં અણનમ રહ્યો હતો, ત્યારે તેણે .6 56..66 ની પ્રભાવશાળી સરેરાશથી 170 રન બનાવ્યા હતા. રમતના સૌથી પ્રતિષ્ઠિત ફોર્મેટમાં, તેણે 1 અડધી સદી અને એક સિક્સર ફટકારી હતી. આ દરમિયાન તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 60 રન હતો. આ સિવાય રામાસ્વામીએ તેની કારકિર્દીમાં 53 પ્રથમ-વર્ગની મેચોમાં પણ ભાગ લીધો હતો. આ મેચોમાં તેણે 28.91 ની એવરેજથી 2400 રન બનાવ્યા હતા. ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં રામાસ્વામીએ 2 સદી અને 12 અડધી સદીની મદદથી પોતાનો બેટ ફેલાવ્યો. આ દરમિયાન તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર અણનમ 127 રહ્યો હતો. તેણે 53 પ્રથમ-વર્ગની મેચોમાં 30 વિકેટ પણ લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed