WTC ફાઈનલ પહેલા કોહલી ને મળ્યા ખુશીના સમાચાર, આ ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો

0

વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઇનલ ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે 18-22 જૂન સુધી રમાશે. ટીમ ઇન્ડિયા આ મેચ માટે જોરદાર તૈયારી કરી રહ્યું છે. વિરાટ કોહલી માટે આઇસીસી ટ્રોફી જીતવાની આ શ્રેષ્ઠ તક છે. આ મહત્વપૂર્ણ મેચ પહેલા કોહલી માટે સારા સમાચાર છે. તેને વિઝડનની વર્તમાન ઓલ-ફોર્મેટ પ્લેઇંગ ઇલેવનનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે.

વિઝડેને ત્રણેય ફોર્મેટ્સ રમતા વર્તમાન ખેલાડીઓની પ્લેઇંગ ઇલેવનને રજૂ કરી છે. આ ટીમમાં ભારતીય ખેલાડીઓ છે. વિઝડનની આ ટીમમાં ટીમ ઈન્ડિયાના 4 ખેલાડીઓને સ્થાન મળ્યું છે.

ટીમનો કેપ્ટન વિરાટ કોહલી બનાવવામાં આવ્યો છે. આ યાદીમાં પાકિસ્તાનનો એક પણ ખેલાડી શામેલ નથી. વિઝડનના ઓલ ફોર્મેટ પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં ભારત તરફથી 4, ઇંગ્લેન્ડના 3, ન્યુઝીલેન્ડના 2, અફઘાનિસ્તાનના 1-1 ખેલાડીઓને સ્થાન મળ્યું છે.

ભારત તરફથી રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, રવિન્દ્ર જાડેજા અને જસપ્રિત બુમરાહને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, જોસ બટલર, બેન સ્ટોક્સ અને ઇંગ્લેન્ડના જોફ્રા આર્ચરને સ્થાન મળ્યું છે.

વિઝડનના આ 11 પ્લેઇંગથી સ્પષ્ટ છે કે ક્રિકેટના ત્રણેય ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ પ્રબળ છે. ત્રણેય ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાના પ્રદર્શનમાં કોહલી, રોહિત, બુમરાહ અને જાડેજાનું મહત્વનું યોગદાન છે.

આ ચારેય ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયાની ટેસ્ટ, વનડે અને ટી -20 ટીમના મહત્વપૂર્ણ સભ્યો છે. બીસીસીઆઈની ગ્રેડ એ + ની યાદીમાં વિરાટ, રોહિત અને બુમરાહનો સમાવેશ થાય છે, જે દર વર્ષે 7 કરોડ મેળવે છે. જ્યારે જાડેજા ગ્રેડ એમાં સમાવિષ્ટ છે. તેને વાર્ષિક 5 કરોડ રૂપિયા મળે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed