કોરોનાનો કહેર ઘટતા રેસ્ટોરન્ટ, માર્કેટ, મોલ થયા ખુલ્લા પણ હજી છે આ 7 વસ્તુઓ પર પાબંધી-જાણો લો

0

રાજધાની દિલ્હીમાં છૂટનો ત્રીજો હપ્તો શરૂ થયો છે, જે કોરોનાને કારણે અટકી ગયો છે. દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે બજારો આજથી એટલે કે સોમવારથી સંપૂર્ણ ખુલી જશે. કેજરીવાલે કહ્યું, ‘અમે આવતા અઠવાડિયે બજારો અને રેસ્ટોરન્ટ્સ ફરીથી ખોલવા માટે આપવામાં આવેલી છૂટ પર નજર રાખીશું. જો કોવિડ -19 ના કેસોમાં વધારો થતો નથી, તો અમે છૂટછાટ ચાલુ રાખીશું, પરંતુ જો કેસો વધશે તો આપણે ફરીથી નિયંત્રણો લગાવવી પડશે.

આદેશમાં જણાવાયું છે કે વ્યક્તિઓ અને માલસામાનની આંતર-રાજ્ય અને આંતર-રાજ્ય ચળવળ પર કોઈ પ્રતિબંધ રહેશે નહીં, અને આ માટે કોઈ અલગ પરવાનગી અથવા ઇ-પાસની જરૂર રહેશે નહીં.

પહેલાના તબક્કામાં જ બજારની દુકાનો ખોલવામાં આવી હતી, પરંતુ શરતો પણ રાખવામાં આવી હતી. દુકાનો માટે વિચિત્ર-સમાન જેવી સિસ્ટમ બનાવવામાં આવી હતી, પરંતુ હવે આ પણ નાબૂદ કરવામાં આવી છે.
વ્યો છે.

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે કોરોનાથી .ભી થયેલી પરિસ્થિતિ ખૂબ ભયંકર છે. રોગચાળો અને ભયનો આ સમયગાળો કોઈએ ક્યારેય જોયો નથી, પરંતુ આ ભય હોવા છતાં, જીવનની પડકારો તેમની જગ્યાએ છે. લોકોની આવકનાં માધ્યમ ઓછા થઈ રહ્યાં છે, ધંધા બરબાદ થઈ રહ્યા છે, નોકરીઓનો નાશ થઈ રહ્યો છે, તેથી બોન્ડ્સ ખોલવા પણ જરૂરી છે. પરંતુ ભય પણ મોટો છે,

એ સમજવું પણ મહત્વનું છે કે દિલ્હીમાં અપાતી વધારાની રાહતો અજમાયશ ધોરણે એટલે કે એક પ્રકારનો પ્રયોગ છે. જો આ સમયગાળા દરમિયાન કોરોનાના કેસોમાં વધારો થાય છે, તો ફરીથી કડકતા લઈ શકાય છે. મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે આ સંદેશ ખૂબ સ્પષ્ટ કર્યો છે. તેથી મુક્તિનો લાભ લેવાને બદલે તેનો ઉપયોગ સમજદારીપૂર્વક કરવો વધુ સારું છે કારણ કે જ્યારે કોરોના માથું .ંચું કરે છે ત્યારે સરકારો અને તેમની વ્યવસ્થા શું છે, તે દિલ્હી સહિત આખા દેશ દ્વારા જોવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed