રિષભ પંતનું ધમાકેદાર ફોર્મ, આટલા બોલમાં મારી તોફાની સદી, જાણીને ગર્વ થશે

0

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના યુવા વિકેટકીપર બેટ્સમેનપંતે બેટ સાથે પોતાનું શાનદાર ફોર્મ ચાલુ રાખ્યું છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઇનલ પહેલા તેણે શાનદાર સદી ફટકારી છે. પંતે ટીમ ઈન્ડિયાની ઇન્ટ્રા-સ્કવોડ મેચમાં 94 બોલમાં અણનમ 121 રન બનાવ્યા હતા.

મેચમાં પંત સિવાય શુભમન ગિલે પણ સારી બેટિંગ કરી હતી. તેણે 85 રનની ઇનિંગ્સ રમી હતી. તે જ સમયે, ઇશાંત શર્મા બોલિંગમાં છૂટાછવાયો. તેણે ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલ 18-22 જૂન દરમિયાન સાઉધમ્પ્ટનમાં રમાશે. પંતના આ સ્વરૂપથી ન્યુઝીલેન્ડનું ટેન્શન વધ્યું હોત.

આ પ્રેક્ટિસ મેચમાં પંત ઉત્તમ ફોર્મમાં જોવા મળ્યો હતો. બીસીસીઆઈએ પ્રેક્ટિસ મેચના પહેલા દિવસનો વીડિયો શેર કર્યો હતો, જેમાં પંત શાનદાર સ્ટ્રોક કરતા નજરે પડે છે. પંતે સ્પિનરના બોલ પર સિક્સર ફટકારીને તેની અડધી સદી પૂરી કરી.

ટીમ ઈન્ડિયા લગભગ 4 મહિના ઇંગ્લેન્ડમાં રહેશે. તે અહીં ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલ અને ઓગસ્ટથી શરૂ થનારી યજમાન ઇંગ્લેન્ડ સામે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. ઇંગ્લેન્ડમાં ટીમ ઇન્ડિયાનું પ્રદર્શન પણ પંતના ફોર્મ પર આધારિત છે.

જો પંતે ઇંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં ફોર્મ ચાલુ રાખ્યું તો ટીમ ઇન્ડિયાનો રસ્તો સરળ થઈ જશે. પંતે આ બંને ટેસ્ટ સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા નિભાવી હતી.

ટીમ ઈન્ડિયાની આ પ્રેક્ટિસ મેચમાં બેટ્સમેનને આઉટ થયા પછી પણ રમવા માટે ઘણી તક આપવામાં આવી હતી. પી Ve ફાસ્ટ બોલર ઇશાંત શર્માએ 36 રનમાં કોહલીની ટીમના ત્રણ બેટ્સમેનને આઉટ કર્યા. બીસીસીઆઈ દ્વારા બીજા દિવસે જારી કરાયેલા વીડિયો ફૂટેજમાં કેપ્ટન કોહલી ઘણા સમય પછી બોલિંગ કરતા જોવા મળ્યો હતો, જેણે રાહુલને બોલ ફેંક્યો હતો.

ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલ પહેલા ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડની ટીમો જોરદાર તૈયારી કરી રહી છે. ન્યુઝીલેન્ડ જ્યારે ટાઇટલ મેચ પહેલા ઇંગ્લેન્ડ સામે ટેસ્ટ મેચની શ્રેણી રમી રહ્યું છે, ત્યારે ટીમ ઈન્ડિયા સાઉધમ્પ્ટનમાં ઇન્ટ્રા-સ્કવોડ મેચ રમી રહી છે.

ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ ઇંગ્લેન્ડમાં સારા ફોર્મમાં જોવા મળી રહી છે. તે ટેસ્ટ સિરીઝમાં ઇંગ્લેન્ડને હરાવવાના માર્ગ પર છે. પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ ડ્રો થયા પછી ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે બીજી ટેસ્ટમાં ઇંગ્લેન્ડ પર વર્ચસ્વ જમાવ્યું હતું. ન્યૂઝીલેન્ડને બીજી મેચની પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં પણ લીડ મળી ગઈ છે. તેણે ત્રીજી દિવસની રમતના અંત સુધીમાં બીજી ઇનિંગ્સમાં ઇંગ્લેન્ડ તરફથી 9 વિકેટ ઝડપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed