ટિમ ઇન્ડિયાના બારણે ટકોર કરી રહ્યા છે આ ત્રણ દિગગજ ક્રિકેટરોના છોકરાઓ, જાણીને ગર્વ થશે

0

ભારતીય ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં આવા ઘણા પ્રસંગો બન્યા છે જ્યારે પિતા-પુત્ર બંને રાષ્ટ્રીય ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું હોય. લાલા અમરનાથ અને સુનિલ ગાવસ્કર જેવા દિગ્ગજ ક્રિકેટરોના પુત્રને પણ ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી રમવાનો મોકો મળ્યો. હવે એવા પૂર્વ ક્રિકેટર્સ છે જેમના પુત્રો ભારતીય ટીમના ઉંબરે પછાડી રહ્યા છે. ચાલો આનો એક નજર કરીએ.

માસ્ટર બ્લાસ્ટર સચિન તેંડુલકરની ગણતરી વિશ્વના મહાન ક્રિકેટરોમાં થાય છે, તેણે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં ઘણા બેટિંગ રેકોર્ડ બનાવ્યા છે. તેનો પુત્ર અર્જુન તેંડુલકર પણ એક વ્યાવસાયિક ક્રિકેટર છે. તાજેતરમાં જ તેને આઈપીએલની મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો છે. જો તે આગામી સમયમાં પોતાની બોલિંગ કુશળતા બતાવવામાં સમર્થ છે, તો ટીમ ઈન્ડિયાનો રસ્તો તેના માટે મુશ્કેલ નહીં હોય.

પૂર્વ ક્રિકેટર સંજય બાંગરે ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી માત્ર 12 ટેસ્ટ અને 15 વનડે મેચ રમી છે. જો કે, તે કોચ તરીકે વધુ સફળ રહ્યો છે. તેમના પુત્ર આર્યન બાંગરે થોડા સમય પહેલા કૂચ બિહાર ટ્રોફીમાં શાનદાર રમત દર્શાવી હતી. આર્યન એક ઓલરાઉન્ડર છે, તાજેતરમાં જ તેનો ઇંગ્લિશ કાઉન્ટી જુનિયર ટીમ લિસેસ્ટરશાયર સાથે સંપર્ક રહ્યો છે, તેથી તે રાષ્ટ્રીય ટીમમાં નોક કરી શકે છે તેવું કહેવું ખોટું નહીં હોય.

ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન રાહુલ દ્રવિડ, જેને આખી દુનિયા ‘દિવાલ’ તરીકે પણ ઓળખે છે, તેણે વર્ષોથી ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં સારુ પ્રદર્શન કરીને કરોડો દિલમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે. તેમની નિવૃત્તિ પછી, ચાહકોએ તેને મેદાન પર ખૂબ જ ગુમાવ્યો, પરંતુ હવે તેનો પુત્ર સમિત દ્રવિડે તેની અભાવને પહોંચી વળવા માટે તેના પિતાના પગલે ચાલવાનું શરૂ કર્યું છે. તેના પિતાની જેમ સમિત પણ તેજસ્વી ક્રિકેટર બનવાની તૈયારીમાં સખત મહેનત કરી રહ્યો છે.

વર્ષ 2019 માં, કર્ણાટક રાજ્ય ક્રિકેટ એસોસિએશન દ્વારા આયોજીત જુનિયર લીગમાં રમતી વખતે, સમિતે 201 રનની ઇનિંગ રમી હતી અને તે પછી અણનમ 94 રન બનાવ્યા હતા. આટલું જ નહીં બોલિંગ દરમિયાન સમિતે 26 રનમાં ત્રણ વિકેટ પણ લીધી હતી. સમિતિ સૌ પ્રથમ 2015 માં ચર્ચામાં આવી હતી જ્યારે તેણે બેંગ્લોરમાં અંડર -12 ક્રિકેટ રમતી વખતે તેની શાળા મલય અદિતિ ઇન્ટરનેશનલ માટે ત્રણ અર્ધસદી ફટકારી હતી. તેની અડધી સદીની ત્રણ ઇનિંગ્સને કારણે તેની ટીમે વિજય મેળવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed