આન્દ્રે રસલના માથા પર બોલ વાગતા તરત સ્ટ્રેચર પર સુવડાવીને લઈ ગયા હોસ્પિટલ અને પછી…

0

પાકિસ્તાન સુપર લીગ (પીએસએલ) માં રમતી વખતે વેસ્ટ ઇન્ડીઝનો ઓલરાઉન્ડર આંદ્રે રસેલ ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. રસેલ શુક્રવારે PSL-2021 માં તેની પ્રથમ મેચ રમી રહ્યો હતો. ઈસ્લામાબાદ યુનાઇટેડ બોલર મોહમ્મદ મુસાએ ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સના બેટ્સમેન રસેલના માથામાં વાગ્યો હતો.

રસેલ માથામાં વાગ્યાં બાદ હડફેટે આવ્યો હતો. આ ઘટના ક્વેટાની ઇનિંગની 14 મી ઓવરમાં બની હતી. રસેલે મૂસાની આ ઓવરમાં સતત બે સિક્સર ફટકારી હતી. પરંતુ તે મોસેસનો આગળનો બોલ વાંચી શક્યો નહીં, જે બાઉન્સર હતો. બોલ તેના હેલ્મેટમાં અથડાયો. બોલ માથામાં ફટકારતાં જ ફિઝિયો રસેલને તપાસવા મેદાનમાં આવ્યો.

રસેલે આ પછી પણ બેટિંગ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. પરંતુ તે પછીના જ બોલ પર આઉટ થઈ ગયો. રસેલ 6 બોલમાં 13 રન બનાવીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. 34 વર્ષીય રસેલને સ્ટ્રેચર પર મેદાનમાંથી ઉતાર્યો હતો. બાદમાં તેમને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા.

રસેલ ફિલ્ડિંગ દરમિયાન પણ મેદાન પર આવ્યો ન હતો. તેમની જગ્યાએ નસીમ શાહ હતા. ઇસ્લામાબાદની ટીમને રસેલની જગ્યા નસીમ સાથે લેવાનો નિર્ણય પસંદ નથી. કેપ્ટન શાદાબ ખાને પણ તેની ટીમની બેટિંગ શરૂ કરતા પહેલા અમ્પાયર અલીમ ડાર સાથે વાત કરી હતી.

ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે સમાન-પ્રતિ-બદલીનો નિર્ણય મેચ રેફરી દ્વારા લેવામાં આવે છે. શાહને મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યો હતો કારણ કે રસેલ ચાર ઓવર બોલી શક્યો ન હતો.

મેચ વિશે વાત કરતાં, રસેલની ટીમ ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો. પ્રથમ બેટિંગ કરતા ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સે 133 રન બનાવ્યા હતા. ઇસ્લામાબાદએ 10 ઓવરમાં 134 રનનો લક્ષ્યાંક હાંસલ કર્યો હતો. કોલિન મનરોએ 90 રનની ઇનિંગ રમી હતી.

ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સની આગામી મેચ શનિવારે, 12 જૂને પેશાવર ઝાલ્મી સામે છે અને રસેલના ખેલ અંગે સસ્પેન્સ છે. ક્વેટામાં વિદેશી ખેલાડીઓ તરીકે કેમેરોન ડેલપોર્ટ અને ઝહીર ખાન છે. ટીમ રસેલની જગ્યાએ આ બંનેમાંથી કોઈપણને તક આપી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed