ટ્રેનમાં સફર કરતા મુસાફરો માટે આવ્યા મોટા સમાચાર, જાણી લો

0

જો તમે ભારતીય રેલ્વે દ્વારા મુસાફરી કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમારે જાણવું આ સમાચાર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ટૂંક સમયમાં રેલ્વે કોરોનાથી સંબંધિત જૂના નિયમોને બદલી શકે છે અને નવા નિયમો લાગુ કરી શકે છે.

મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, તમારે ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવા માટે આરટીપીઆરસીના નકારાત્મક અહેવાલની જરૂર રહેશે નહીં. સમજાવો કે કોરોના રોગચાળાને લીધે, ઘણા રાજ્યોએ આરટીપીઆર રિપોર્ટ એટલે કે કોરોના ટેસ્ટ રિપોર્ટને ટ્રેનમાં આવતા મુસાફરો માટે ફરજિયાત બનાવ્યો છે.

માનવામાં આવે છે કે આ નિયમને કારણે મુસાફરોને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. હવે સમાચાર એ છે કે ટૂંક સમયમાં રેલ્વે આ નિયમ બદલશે અને નવો નિયમ લાવશે.

અહેવાલમાં જણાવ્યા અનુસાર, જો કોઈ વ્યક્તિ કોવિડ -19 માટે રસી અપાયો છે અને તેની પાસે રસીનું પ્રમાણપત્ર છે અથવા એરોગ્ય સેતુ એપ્લિકેશન પર રસીનું પ્રમાણપત્ર છે, તો તે કોઈ પણ સમસ્યા વિના ટ્રેનમાં મુસાફરી માટે પાત્ર બનશે.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી, વધુને વધુ લોકો રસીકરણની પ્રક્રિયામાં ભાગ લેશે. જોકે, આ નિયમ અંગે હજી સુધી રેલવે તરફથી કોઈ સત્તાવાર માહિતી મળી નથી.તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે રેલ્વેએ કોરોના વાયરસને કારણે રેલ્વેના ઘણા નિયમો બદલ્યા હતા. રેલ્વેએ સામાજિક અંતર બનાવ્યું છે અને ટ્રેનો અને સ્ટેશનો પર માસ્ક ફરજિયાત બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed