શ્રીલંકાની સામે રમવા ટિમ ઇન્ડિયાએ કર્યું એલાન, આ દિગગજને બનાવ્યો કેપટન, IPL ના નવા સ્ટારને મળ્યું ઇનામ

0

ભારતીય ક્રિકેટ ચાહકો જેની સૌથી વધુ રાહ જોઈ રહ્યા હતા તે ઘોષણા હવે થઈ છે. શ્રીલંકા પ્રવાસ માટે જુલાઈ મહિનામાં યોજાનારી ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (બીસીસીઆઈ) એ ટીમની ઘોષણા કરી છે. કેટલાક સિનિયરો, કેટલાક યુવાન અને ઘણા નવા ચહેરાઓથી ભરેલી આ ટીમની કમાન્ડ પી ve ઓપનર શિખર ધવનના હાથમાં આપવામાં આવી છે.

બીજી તરફ, ભુવનેશ્વર કુમારને ટીમનો વાઇસ કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. છેલ્લા કેટલાક સીઝનથી આઈપીએલમાં પોતાનું પ્રદર્શન બતાવતા ડાબેરી બેટ્સમેન નીતીશ રાણાને પહેલીવાર ટીમ ઈન્ડિયાથી બોલાવવામાં આવ્યો છે. તે જ સમયે, યુવા બેટ્સમેન દેવદત્ત પાદિકલ અને રૂતુરાજ ગાયકવાડ, જેમણે છેલ્લા બે સીઝનમાં ધક્કો માર્યો છે, તેઓને પણ ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે.

નવા ખેલાડીઓમાં સૌથી ચોંકાવનારો નામ ડાબા હાથના ઝડપી બોલર ચેતન સાકરીયાનું છે. સકરિયાએ તાજેતરમાં જ રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી આઈપીએલની શરૂઆત કરી હતી અને માત્ર matches મેચ બાદ તેને સીધી ટીમમાંથી બોલાવવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય ઓલરાઉન્ડર કૃષ્ણપ્પા ગૌતમ (કે ગૌતમ) ને પણ ટીમમાં પ્રવેશ આપવામાં આવ્યો છે, જ્યારે કુલદીપ યાદવ, વરૂણ ચક્રવર્તી અને નવદીપ સૈનીને પણ ફરીથી તક આપવામાં આવી છે.

ભારતીય ટીમ વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા, જસપ્રિત બુમરાહ જેવા નિયમિત સભ્યો વિના શ્રીલંકાના પ્રવાસ પર જઈ રહી છે. શિખર ધવન પ્રથમ વખત ટીમનું નેતૃત્વ કરશે. તેણે તે જ વર્ષે સૈયદ મુસ્તાક ટી 20 ટ્રોફીમાં દિલ્હીની કપ્તાન કરી હતી. તે આ ટીમમાં સિનિયર મોસ્ટ સભ્ય છે. તેમના સિવાય ભુવનેશ્વર, હાર્દિક પંડ્યા, મનીષ પાંડે અને યુઝવેન્દ્ર ચહલ ટીમના સિનિયર ખેલાડીઓમાં સામેલ છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના સમર્થકો ફરી એકવાર શ્રેણી દરમિયાન કુલદીપ યાદવ અને યુઝવેન્દ્ર ચહલની જોડી જોવા માટે મળી શકે છે. તાજેતરમાં તમામ બંધારણોમાંથી બહાર કરાયેલા કુલદીપની આ ટૂર પર પસંદગી કરવામાં આવશે અને પસંદગીકારોએ તેમને આ તક આપી હતી.

શિખર ધવન (કેપ્ચર), ભુવનેશ્વર કુમાર (ઉપ-કપ્તાન), પૃથ્વી શો, દેવદત્ત પૌડિકલ, ituતુરાજ ગાયકવાડ, સૂર્યકુમાર યાદવ, મનીષ પાંડે, હાર્દિક પંડ્યા, નીતીશ રાણા, ઇશન કિશન (ડબલ્યુકે), સંજુ સેમસન (ડબલ્યુકે), યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, રાહુલ ચહર, કૃણાલ પંડ્યા, કૃષ્ણપ્પા ગૌતમ, વરુણ ચક્રવર્તી, દિપક ચહર, નવદીપ સૈની અને ચેતન સાકરીયા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed