મોદી સરકારે ખેડૂતોના ખરીફ પાકને લઈને આપી આ મોટી ભેટ, જાણીને ખુશ થઈ જશો

0

બુધવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં મળેલી કેબિનેટની બેઠકમાં ખરીફ પાકના ન્યૂનતમ સપોર્ટ ભાવ (એમએસપી) માં વધારો કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. સરકારે વિવિધ ખરીફ પાકોના એમએસપીમાં 50 થી 62 ટકાનો વધારો કર્યો છે. કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળની બેઠકમાં વધુ ઘણા નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા હતા, જેની જાણકારી કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરે આપી છે.

મંત્રીમંડળના નિર્ણય મુજબ 2021-22 સીઝન માટે ખરીફ પાક માટે એમએસપીને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. ગયા વર્ષે એમએસપીમાં સૌથી વધુ નિરપેક્ષ વધારાની ભલામણ કરવામાં આવી છે તે માટે તલ માટે ક્વિન્ટલ રૂ. આ ઉપરાંત તુવેર અને ઉરદ માટે પ્રતિ ક્વિન્ટલ 300 રૂપિયાની ભલામણ કરવામાં આવી છે.

કેબિનેટના નિર્ણયો વિશે માહિતી આપતાં કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરે કહ્યું કે, “રેલવેને 700 મેગાહર્ટઝ બેન્ડમાં 5 મેગાહર્ટઝ સ્પેક્ટ્રમ આપવામાં આવશે. આની મદદથી રેલ્વે તેની કમ્યુનિકેશન સિસ્ટમમાં સુધારો કરશે અને રેલ મુસાફરીને સુરક્ષિત બનાવશે. રેલ્વે હાલમાં ઓપ્ટિકલ ફાઈબરનો ઉપયોગ કરે છે. સ્પેક્ટ્રમની ઉપલબ્ધતા રેડિયો સંચાર તરફ દોરી જશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે, રેલવેમાં સિગ્નલ આધુનિકીકરણ અને 5 જી સ્પેક્ટ્રમના અમલીકરણ માટે આગામી 5 વર્ષમાં 25,000 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરવામાં આવશે.

કેન્દ્રીય કેબિનેટે રામગુંદમ ફર્ટિલાઇઝર્સ અને કેમિકલ્સ લિમિટેડમાં સુધારા સાથે નવી રોકાણ નીતિ (એનઆઈપી) -2012 ના વિસ્તરણને મંજૂરી આપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed