ભારતીય ક્રિકેટરને એક સદી મારવાના મળે છે આટલા લાખ રૂપિયા, તમે પણ જાણો

0

દરેકને ખબર છે કે બોર્ડ ઓફ કન્ટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઈંડિયા (બીસીસીઆઈ) તેના પુરૂષ ખેલાડીઓ પર ઘણા પૈસા ખર્ચ કરે છે. દરેક ખેલાડી વાર્ષિક કરાર તરીકે રૂ. 7-7 કરોડ મેળવે છે, સાથે જ મેચ ફી અને ખેલાડીને અન્ય બોનસ અલગથી મળે છે. જો કોઈ બેટ્સમેન સદી ફટકારે છે અથવા બેવડી સદી ફટકારે છે અથવા કોઈ બોલર પાંચ વિકેટ લે છે, તો તે બીસીસીઆઈ પાસેથી વધારાના પૈસા મેળવે છે.

હા, ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડે ઘણા સમયથી બોનસ યોજના શરૂ કરી છે. પૂર્વ ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાના કહેવા મુજબ, જો કોઈ બેટ્સમેન સદી ફટકારે તો તેને બોનસ રૂપે પાંચ લાખ રૂપિયા મળે છે. તે જ સમયે, જો કોઈ બેટ્સમેન બેવડી સદી ફટકારે છે, તો તે ખેલાડીને 7 લાખ રૂપિયાનું બોનસ મળે છે. બોલરો માટે બીસીસીઆઈની બોનસ યોજના પણ છે. આ અંતર્ગત જો કોઈ બોલર ઇનિંગ્સમાં 5 વિકેટ લે છે, તો તે બોનસ તરીકે 5 લાખ રૂપિયા પણ મેળવે છે.

તમારી માહિતી માટે, આપને જણાવી દઈએ કે વાર્ષિક કરાર તરીકે, એ + કેટેગરીના ખેલાડીઓ 7 કરોડ રૂપિયા મેળવે છે, જ્યારે એ કેટેગરીના ખેલાડીઓને વાર્ષિક 5 કરોડ રૂપિયા મળે છે. તે જ સમયે, બી કેટેગરીના ખેલાડીઓને એક ક્રિકેટ કેલેન્ડર વર્ષ માટે બીસીસીઆઈ તરફથી 3 કરોડ રૂપિયા મળે છે. કેટેગરી સીમાં છેલ્લે આવતા ખેલાડીઓ વાર્ષિક એક કરોડ રૂપિયા મેળવે છે.

તમને એ જાણીને પણ આશ્ચર્ય થશે કે ટેસ્ટ મેચ માટે પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં શામેલ એક ખેલાડીને મેચ ફી તરીકે 15 લાખ રૂપિયા મળે છે. વન ડે ક્રિકેટમાં આ રકમ ઓછી થઈ છે, પરંતુ હજી પણ ખેલાડીને વનડે મેચ માટે 6 લાખ રૂપિયાની મેચ ફી મળે છે. ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટની મેચ માટે, એક ખેલાડીને બીસીસીઆઈ તરફથી 3 લાખ રૂપિયા મળે છે. આ સિવાય દૈનિક ભથ્થું પણ મળે છે.

તમારે એ પણ જાણવાની જરૂર છે કે જો ભારતીય ટીમ કોઈ મોટી ઇવેન્ટ (આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ, ટી 20 વર્લ્ડ કપ, એશિયા કપ, મોટી ટેસ્ટ સિરીઝ, ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી) જીતે છે તો ઇનામની રકમ વધુ વધે છે. વર્ષ 2007 માં જ્યારે યુવરાજસિંહે ટી 20 વર્લ્ડ કપમાં એક ઓવરમાં 6 સિક્સર ફટકારી હતી, તે દરમિયાન બીસીસીઆઈએ તેને એક કરોડ રૂપિયાનું અલગ ઈનામ આપ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed