દેશના આ રાજ્યમાં જન્મ્યો નવો રોગ, 26 કેસોમાંથી 5 માસુમોના કમકમાટી ભર્યા મોત-ઓમ શાંતિ

0

ઉનાળાની તાપમાનમાં વધારો થતાં ભેજમાં વધારો થયો છે, જેના કારણે એઇએસ એટલે કે એન્સેફાલીટીસના કેસોમાં વધારો થવા માંડ્યો છે. તેની અસર મુઝફ્ફરપુર અને બિહારના આસપાસના જિલ્લાઓમાં જોવા મળી રહી છે. જાન્યુઆરીથી શ્રી કૃષ્ણ મેડિકલ કોલેજ અને હોસ્પિટલ (એસકેએમસીએ) માં એઇએસના 26 કેસ આવ્યા છે. સારવાર દરમિયાન 5 બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

એસ.કે.એમ.સી.એચ. એ.એસ. અંગે ઉચ્ચ સજાગ છે. એઇએસથી પીડિત બાળકો માટે એક ખાસ બેડ પિકુ વોર્ડ બનાવવામાં આવ્યો છે. તે જ સમયે, જરૂરી દવાઓ પણ ખરીદવામાં આવી છે. એસ.કે.એમ.સી.એચ., ચામચી તાવના કારણે તાપમાનમાં વધારો થતાં તાવથી પીડિત બાળકોની સંખ્યા પણ દિન પ્રતિદિન વધી રહી છે.

રવિવારે એઇએસ પીડિત બાળકનું પણ મોત નીપજ્યું હતું. પીડિત બાળક વૈશાલી જિલ્લાના બેલસંદ પોલીસ સ્ટેશનના મિસરૌલીયા ગામનો છે. જહાનમાં રહેતો રણજીતકુમારનો ચાર વર્ષનો પુત્ર અજિતકુમાર એઈએસથી પીડિત હતો.

અત્યાર સુધીમાં 26 બાળકોને એસ.કે.એમ.સી.એચ.માં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે જેમાં 5 બાળકો સારવાર દરમિયાન મૃત્યુ પામ્યા છે. ભોગ બનેલા લોકોમાં મુઝફ્ફરપુરના 13, સીતામmarીના 4, શેઓહારના 2, વૈશાલીના 3, પૂર્વ ચંપારણના ત્રણ, પશ્ચિમ ચંપારણના 1 બાળકનો સમાવેશ છે.

તે જ સમયે, મોતીફારીપુરથી મોતીહારી, બેટિયાહ, વૈશાલી અને શેઓહરને એઇએસ દ્વારા અસર થઈ છે. નાયબ અધિક્ષક કમ બાળ ચિકિત્સક ડો.ગોપાલ શંકર સાહનીએ જણાવ્યું છે કે તાપમાન બે દિવસથી વધી રહ્યું છે. સનસનાટીભર્યા ઉનાળા વચ્ચે બાળકોમાં માંદગીનો ભય સતાવી રહ્યો છે.

એસ.કે.એમ.સી.એચ. નાયબ અધિક્ષક ડો.ગોપાલ શંકર સાહની કહે છે કે પીઆઈસીયુ ડોકટરો અને પેરામેડિકલ સ્ટાફને એલર્ટ કરી દેવાયા છે. આ રોગને પહોંચી વળવા માટે પૂરતી તૈયારીઓ કરવામાં આવી છે. સાથે જ સામાન્ય લોકોને અપીલ પણ કરવામાં આવી છે કે બાળકોને ભૂખ્યા ન રહેવા દો. જો પ્રારંભિક સમયમાં કોઈ લક્ષણો જોવા મળે છે, તો તાત્કાલિક નજીકના ડ doctorક્ટરનો સંપર્ક કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed