ટેસ્ટ મેચ ની ફાઇનલ મેચ પેહલા જ કોહલી અને તેની ટીમ ને મોટી ચેતવણી ,કેહવામાં આવ્યું કે…

0

ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઇનલ માટે ઇંગ્લેન્ડમાં પ્રેક્ટિસ શરૂ કરી દીધી છે. વિરાટ બ્રિગેડ સાઉધમ્પ્ટનમાં યોજાનારી ટાઇટલ મેચ પહેલા તેની તૈયારીઓને આખરી ઓપ આપવામાં વ્યસ્ત છે. તે જ સમયે, વિરોધી ટીમ ન્યુઝિલેન્ડ મહત્વપૂર્ણ મેચ પહેલા લયમાં જોવા મળી રહી છે.

કેન વિલિયમસનની અધ્યક્ષતામાં ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ ઈંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ મેચ ડ્રો કરવામાં સફળ રહી છે. વરસાદથી પ્રભાવિત આ મેચમાં કિવિ ટીમ ટોચ પર રહી હતી. ન્યુઝીલેન્ડે પણ ટીમ ઈન્ડિયાને તેના પ્રદર્શનથી ચેતવણી આપી છે. ડેવોન કોનવેની બેવડી સદી હોય કે ટિમ સાઉથીની શાનદાર જોડણી હોય, ન્યુઝીલેન્ડે પરિસ્થિતિનો પૂરો લાભ લીધો. કિવિ ટીમે કહ્યું કે ફાઈનલ મેચ ટીમ ઈન્ડિયા માટે સહેલી રહેશે નહીં.

ડેવોન કોનવેએ તેની પ્રથમ મેચમાં શાનદાર બેટિંગ કરી. તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ટેસ્ટ ક્રિકેટના પ્રથમ દાવમાં બેવડી સદી ફટકારી હતી. કોનવેએ આ ઇનિંગ્સમાં ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા. તેણે એક છેડો પકડ્યો. કોનવેની ઇનિંગને લીધે, કિવિ ટીમ પ્રથમ દાવમાં મજબૂત સ્કોર બનાવવામાં સફળ રહી હતી. ફાઇનલ પહેલા રમાયેલી આ ઇનિંગ તેના આત્મવિશ્વાસને વધારશે. તેની ઈનિંગને કારણે ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીનું ટેન્શન વધ્યું હશે.

ઇંગ્લેન્ડ સામેની મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડના અનુભવી બોલર ટિમ સાઉથીએ શાનદાર બોલિંગ કરી હતી. તેણે ઈંગ્લેન્ડની પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં 6 અને બીજી ઇનિંગમાં એક વિકેટ ઝડપી હતી. સૌદીઓ બોલને હવામાં ફેરવા માટે જાણીતા છે. તેણે અંગ્રેજી શરતોનો પૂરો લાભ લીધો. 32 વર્ષીય બોલર પાસે 78 ટેસ્ટ મેચનો અનુભવ છે. તેની પાસે 308 ટેસ્ટ મેચની વિકેટ છે. સાઉદી ટીમ ઈન્ડિયા માટે માથાનો દુખાવો સાબિત થઈ શકે છે. તે ઇનિંગની શરૂઆતમાં ભારતીય ઓપનર શુબમન ગિલ અને રોહિત શર્મા માટે મુશ્કેલી .ભી કરી શકે છે.

ટીમ ઈન્ડિયા ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલ પહેલા ઇંગ્લેન્ડમાં એક પણ પ્રેક્ટિસ મેચ નહીં રમે. તે જ સમયે, કિવિ ટીમે ટાઇટલ મેચ પહેલા બે ટેસ્ટ મેચ રમ્યા હોત. વિરાટ બ્રિગેડે માર્ચમાં છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. ત્યારબાદ તેણે ટેસ્ટ સિરીઝમાં ઇંગ્લેન્ડને હરાવ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ છેલ્લે આઈપીએલ -14 માં રમતા જોવા મળ્યા હતા અને આવી સ્થિતિમાં પ્રેક્ટિસ મેચનો અભાવ ટીમ ઇન્ડિયાને ડૂબાવશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed