ઇંગ્લેન્ડ પહોંચતા ટિમ ઇન્ડિયાએ ઝીરો રન પર ગુમાવી 4 વિકેટ અને… જાણો વધુ વિગતે

0

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ મોટી અપેક્ષાઓ સાથે ઇંગ્લેન્ડના લાંબા પ્રવાસ પર પહોંચી હતી. અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી કે યજમાન ટીમને ટેસ્ટ શ્રેણીમાં કડક લડત અપાશે. પરંતુ વિરુદ્ધ થયું. ઊલટું, તે એવું છે કે ટીમ ઈન્ડિયાએ શરમજનક પ્રદર્શનની બધી મર્યાદાઓ ઓળંગી ગઈ છે. અને બેટિંગનું આટલું નબળું પ્રદર્શન કર્યું હતું જે આ પહેલાં ક્યારેય ન જોવા મળ્યું. અને હવે ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

ટીમ ઈન્ડિયાએ ઈંગ્લેન્ડની ધરતી પર પગ મૂક્યા બાદ આ મેચમાં 0 રનમાં 4 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. ખાસ કરીને ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ ખેલાડીઓએ તેની બોલિંગ મેચ રમનારો બોલર સામે આત્મસમર્પણ કર્યું.ખરેખર, ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચેની આ મેચ એટલે કે 7 જૂન 1952 ના રોજ રમી હતી. સ્થળ હેડિંગલી હતું. કેપ્ટન વિજય હજારેના નેતૃત્વમાં ભારતીય ટીમે પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં બેટિંગ દરમિયાન 293 રન બનાવ્યા હતા. વિજય માંજરેકરે સર્વશ્રેષ્ઠ સદી ફટકારીને 133 રન બનાવ્યા, ત્યારબાદ કેપ્ટન હઝારેના બેટથી 89 રન આવી ગયા.

આ સિવાય કોઇ પણ બેટ્સમેન 20 રનના આંકડા સુધી પહોંચી શક્યો ન હતો. ઇંગ્લેન્ડ તરફથી ફ્રેડ ટ્રુમાને ત્રણ વિકેટ લીધી હતી, જ્યારે જીમ લેકરે ચાર બેટ્સમેનને પેવેલિયન મોકલ્યા હતા. જેના જવાબમાં ઇંગ્લેન્ડની ટીમ 334 રનમાં ખસી ગઈ હતી. ગુલામ અહેમદે પાંચ વિકેટ લીધી હતી. આ રીતે, ટીમ ઇન્ડિયાએ યજમાનને ફક્ત 41 રનની લીડ આપી હતી.હવે આ સ્પર્ધા એકતરફી જોવા મળી ન હતી. ઊલટાનું એવું લાગી રહ્યું હતું કે ભારતીય ટીમ જવાબી કાર્યવાહી કરશે. પરંતુ, બીજી ઇનિંગ શરૂ થતાંની સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાના સપના છવાઈ ગયા.

પંકજ રોય અને દત્તા ગાયકવાડ ઉદઘાટન માટે ઉતર્યા હતા. પ્રથમ બોલર એલેક બેડેસર અને બીજો હતો. સૌ પ્રથમ પંકજ રોય ખાતું ખોલાવ્યા વિના પેવેલિયન પાછો ફર્યો. તે ટ્રમ્પનની બોલ પર કોમ્પટન દ્વારા કેચ આઉટ થયો હતો. આ પછી ગાયકવાડનો નંબર આવ્યો. તે પણ શૂન્ય પર આઉટ થયો. જીમ લેકરે બેડેસરનો બોલ પકડ્યો અને તેની ઇનિંગ્સ સમાપ્ત કરી. તે પછી એમ કે મંત્રી અને વિજય માંજરેકર પણ તુ ચાલ મેં આયાની તર્જ પર પેવેલિયન પરત ફર્યા હતા. એક પણ રન તેમના બંને બેટ પર આવ્યો ન હતો.

ટ્રુમાને બંનેને બોલ્ડ કર્યા. આ રીતે ટીમ ઇન્ડિયાએ એકપણ રન બનાવ્યા વિના ચાર વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. આ સાથે, આ મેચમાં ભારતીય ટીમની હારની પણ એક રીતે પુષ્ટિ મળી હતી.ભારતીય ટીમે આ ઇનિંગ્સમાં 165 રન બનાવ્યા હતા. ટીમમાં દત્તુ ફડકરે 64 રન બનાવ્યા જ્યારે કેપ્ટન વિજય હજારેએ 56 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. ટ્રુમમે બીજી ઈનિંગમાં ઇંગ્લેન્ડ તરફથી 4 બેટ્સમેનનો શિકાર કર્યો હતો. તેના સિવાય રોલી જેનકિન્સે પણ ચાર વિકેટ ઝડપી હતી. હવે ઇંગ્લેન્ડને જીતવા માટે 125 રનનો લક્ષ્યાંક મળ્યો હતો, જે તેણે ત્રણ વિકેટ ગુમાવીને હાંસલ કર્યો હતો. રેગ સિમ્પ્સને યજમાનો તરફથી 51 રન બનાવ્યા. જ્યારે ડેનિસ કોમ્પ્ટન 35 રને અણનમ પરત ફર્યો હતો. ગુલામ અહેમદના ભાગમાંથી બે વિકેટ ઝડપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed