યુવતીએ ખુલ્લા હાથે મધમાખીના છતાંને હટાવવાનો પ્રયત્ન કર્યો અંતે થયું કંઈક એવું, જાણીને હોંશ ઉડી જશે

0

તમે કહેવત તો સાંભળી જ હશે કે જો તમે મધમાખીના મધપૂડામાં હાથ મૂકશો તો તે ડંખ કરશે, પરંતુ એક યુવતીએ આ કહેવત ખોટી સાબિત કરી. યુવતીએ પણ મધમાખીના છત્રમાં પોતાનો હાથ મૂક્યો હતો અને તેનાથી તેને કોઈ નુકસાન થયું ન હતું. હવે આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

એરિકા થોમ્પસને આ વીડિયો વિશે જણાવ્યું હતું કે, “મોટા વાવાઝોડા પછી, મધમાખીઓનો જીગળો એપાર્ટમેન્ટ સંકુલના આંગણામાં એક છત્ર નીચે સ્થાયી થયો હતો. આ સાથે મુશ્કેલીમાં મુકાયા પછી, બે અલગ અલગ સંબંધિત રહેવાસીઓએ મારો સંપર્ક કર્યો અને મધમાખીઓનો વિનાશ ન થાય તેની ખાતરી કરવા માટે તેમણે મને બચાવવા કહ્યું.

એરિકાએ જણાવ્યું કે, મધપૂડોને એકદમ હાથથી દૂર કરતી વખતે, તેણીને સમજાયું કે આ મધમાખીઓને પણ નવું ઘર અને નવી રાણીની જરૂર છે. વિડિઓમાં, એરિકા નામની સ્ત્રીને કાળજીપૂર્વક તેના ખુલ્લા હાથથી મધમાખીઓને દૂર કરતી અને તેને તેમના વીશીમાં મૂકીને જોઇ શકાય છે,

“જેથી મધમાખીઓ પોતાને અને લોકો માટે સલામત સ્થળે પોતાનું મહત્વપૂર્ણ કાર્ય ચાલુ રાખી શકે.” આશ્ચર્યજનક રીતે, આ સમય દરમિયાન મધમાખીઓએ તેમને નુકસાન પહોંચાડ્યું નહીં અથવા કરડ્યો ન હતો.

એરિકાની આ પોસ્ટને અત્યાર સુધીમાં 81 હજાર વાર શેર કરવામાં આવી છે જ્યારે 4 લાખ લોકો તેને પસંદ કરી ચૂક્યા છે. લોકોએ તેના કામની પ્રશંસા કરી અને કહ્યું, તમે આટલું સારું કામ કરો છો. ખુબ ખુબ આભાર! તે પ્રેરણાદાયક છે. મેં તાજેતરમાં જ મધપૂડોની સંભાળ રાખવાનું શરૂ કર્યું છે અને તેમને વૃદ્ધિ પામે છે અને વિકાસ થાય છે તે જોવું ખૂબ જ રસપ્રદ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed