હાથીએ પોતાના માલિકને આપી એવી શ્રદ્ધાંજલિ, જોવા વાળાની આખો ભીની થઈ ગઈ

0

તમે હાથીઓ અને માણસોની મિત્રતા પર બનેલી ફિલ્મ ‘હાથ મેરે સાથી’ જોઈ હશે. ફિલ્મમાં અભિનેતા હાથીને શ્રદ્ધાંજલિ આપતી વખતે રડે છે, પરંતુ કેરળના કોટ્ટાયમ જિલ્લામાં, એક હાથી ઉદાસી હૃદયથી તેના મહુતને શ્રદ્ધાંજલિ આપતો જોવા મળે છે. આ જોઈને ત્યાં હાજર દરેક ભાવનાશીલ બની ગયા. હાથીના મહાટોને શ્રદ્ધાંજલિ આપતો આ વીડિયો સોશ્યલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

વિડિઓ ક્લિપમાં એક હાથીને તેના અંતમાં આવતા મહાવતને વિદાય આપવાનું બતાવવામાં આવ્યું છે. હાથી અંતિમ સંસ્કાર લેવામાં આવે તે પહેલાં તેના મહુતનો મૃતદેહ જોવા માટે ઘરના આગળના યાર્ડમાં પહોંચે છે. આ હાથીનું નામ પલ્લટ્ટુ બ્રહ્મદાથન છે. હાથી વરંડાની સામે standsભો છે અને તેના થડને તેના મહુત કન્નકકડ દામોદરન નાયરના શરીરની સામે બે વખત ઉભો કરે છે, જેને સ્થાનિકો પ્રેમથી Omમ્નાચેતન કહે છે.

તે વ્યક્તિ મોડી મહાવતનો પુત્ર રાજેશ હતો. આ જોઈને ઘરમાં એકઠા થયેલા લોકોની આંખોમાં આંસુ આવી ગયા. થોડી ક્ષણો પછી, હાથી પલ્લટ્ટુ બ્રહ્મદાથન પીછેહઠ કરે છે, પરંતુ તે પહેલાં તે તેની થડ ઉંચકીને તેના મહુતને અંતિમ સલામ આપતો જોવા મળે છે.

આ વીડિયોને એક યુઝરે ફેસબુક પર શેર કર્યો હતો, ત્યારબાદ તે વાયરલ થયો હતો. વીડિયોના લખ્યું છે કે, “આ ત્યારે થયું જ્યારે હાથી પલ્લાટ્ટુ બ્રહ્મદાથન તેમના મહુતને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા માટે આવ્યો, જેનું આજે નિધન થયું છે.”

24 કલાકથી ઓછા સમયમાં વિડિઓ 7.96 લાખ વખતથી વધુ વખત જોવામાં આવી છે. તેની 24,000 થી વધુ ‘પ્રતિક્રિયાઓ’ અને 10,000 થી વધુ ટિપ્પણીઓ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed