રાયસેનના પ્રાચીન દુર્ગ પર ૐ ની આકૃતિ દેખાઈ, વિડીયો થયો વાયરલ

0

સાંસદમાં રાયસેનના પ્રાચીન કિલ્લા પર કારનું અદભૂત પ્રતિબિંબ જોવા મળ્યું. 28 મેના રોજ રાયસેનની hillંચી ટેકરી પર સ્થિત પ્રાચીન કિલ્લા પર એક અદ્ભુત ઘટના બની, જ્યારે મુખ્ય પ્રધાન શિવરાજસિંહ ચૌહાણ રાયસેનના સ્થાનિક દશેરા મેદાન પર તેમના હેલિકોપ્ટરથી નીચે ઉતર્યા, ત્યારબાદ રાયસેનના ફોટો જર્નાલિસ્ટ દ્વારા લીધેલા ફોટામાં પ્રાચીન કિલ્લો રાયસેનનો અંશો. કારનું પ્રતિબિંબ દેખાયો.

જ્યારે આ ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર મૂકવામાં આવ્યો હતો, તે જોઈને તે ઝડપથી વાયરલ થઈ ગયો. તે જ સમયે, લોકોએ દાયકાઓથી બંધ રહેલા સોમેશ્વર ધામ શિવ મંદિર ખોલવાની માંગ તીવ્ર કરી હતી.

આ ફોટોની સત્ય જાણવા જે સોશ્યલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યું છે, તે સ્થળેથી અમે રાયસેન ફોર્ટનો એક વીડિયો બનાવ્યો, ત્યારબાદ સ્પષ્ટપણે તેમાં ઓમકારનું પ્રતિબિંબ દેખાય છે જે આકસ્મિક પ્રકૃતિના અચાનક પરિવર્તનને કારણે થયું છે વૃક્ષો.

જ્યારે અમે યુવા નેતા મુદિત શેજવાર સાથે વાત કરી, જ્યારે પૂર્વ કેબિનેટ મંત્રી ડો.ગૌરીશંકર શેજવારના પુત્ર, તેમણે કહ્યું કે જ્યારે શિવરાજસિંહ ચૌહાણ રાયસેન આવ્યા ત્યારે આ તસવીર અમારા ફોટો જર્નાલિસ્ટ્સે લીધી હતી, જેમાં ઓમકારનું ચિત્ર લેવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે લોકોએ તેને જોયો ત્યારે તે સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થયો હતો. મેં આ ફોટો પણ શેર કર્યો છે.

મુદિત શેજ્વારે જણાવ્યું હતું કે રાયસેન ટેકરી પરના કિલ્લામાં સ્થિત સોમેશ્વર ધામનું મંદિર ખૂબ પ્રાચીન અને પુરાતત્વીય કલાનું છે. પુરાતત્ત્વશાસ્ત્રના દૃષ્ટિકોણથી આ મંદિરમાં શિવલિંગ પણ ખૂબ મહત્વનું છે. આ મંદિરમાં કેટલાક વિવાદો અને પુરાતત્ત્વીય વિભાગના તકનીકી કારણોસર લાંબા સમયથી મંદિર બંધ રાખવામાં આવ્યું હતું. જૂના સમયમાં આંદોલન કરવામાં આવ્યાં હતાં, પરિણામે શિવરાત્રીના દિવસે આ મંદિરના તાળાઓ લોકોને એક જ દિવસ માટે ખોલવામાં આવે છે.

સ્થાનિક નેતા મુદિત શેજવારે ચર્ચા દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે રાયસેન કિલ્લા પર એક મંદિર બનાવવામાં આવ્યું છે. તે લોકોની મહાન આસ્થાનું કેન્દ્ર છે. રાયસેનના મોટાભાગના લોકોની ઇચ્છા છે કે આ મંદિર હંમેશાં પૂજા માટે ખુલ્લું રહેવું જોઈએ. લોકોના મનમાં એવી માન્યતા છે કે તે ફોટામાં પ્રતિબિંબ જોઈને લોકોની લાગણી જાગૃત થઈ છે, જેને તમે કાબૂમાં રાખી શકતા નથી.

વર્ષોથી બંધ રહેલા મંદિરના દરવાજા ખોલવા અંગે પૂછવામાં આવેલા પ્રશ્નના આધારે મુદિત કહે છે કે હું ન તો એવી સ્થિતિમાં છું કે હું જવાબ આપી શકું કે વહીવટમાં હું ક્યાંય નથી. શિવભક્ત હોવાને કારણે હું ચોક્કસ કહીશ કે આ મંદિર આખા વર્ષ દરમિયાન ખુલ્લું રહેવું જોઈએ.

ચાલો આપણે જણાવી દઈએ કે રાયસેનના લોકો દરરોજ ઘણીવાર સોમેશ્વર ધામનું મંદિર ખોલવાની માંગ કરી રહ્યા છે, પરંતુ રાઇસેનનો કિલ્લો પુરાતત્ત્વીય વિભાગ હેઠળ હોવાને કારણે નગરજનોની આ માંગ હંમેશા કોલ્ડ સ્ટોરેજમાં રહે છે. સોમેશ્વર ધામ શિવ મંદિરમાં પ્રાર્થના કરવા મહાશિવરાત્રીના તહેવાર પર વર્ષમાં એકવાર ખુલે છે. આ પરંપરા પણ વર્ષ 1971 માં તત્કાલીન સરકારના નમન બાદ રાયસેન લોકોની આંદોલન બાદ શરૂ થઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed