ઓપરેશન દરમિયાન ડોકટરો પેટમાં ભૂલી ગયા આ વસ્તુ અને પછી…

0

ગુરુગ્રામના સાયબર સિટીમાં એક ખાનગી હોસ્પિટલના ડોકટરો દ્વારા સિઝેરિયન ઓપરેશન દરમિયાન એક મહિલા પેટમાં કપાસ છોડી રહી હોવાનો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. ડોકટરોની બેદરકારીને લીધે માતાનું જીવન જોખમ બની ગયું છે.

એટલું જ નહીં, પીડિતાના સબંધીઓનો આરોપ છે કે હોસ્પિટલના ડોકટરોએ તેમની ભૂલ છુપાવવા માટે તેમની સંમતિ વિના ફરીથી ઓપરેશન કરાવ્યું હતું, ત્યારબાદ પીડિતાને ફરી હોશ ન આવી. પીડિતાના પતિએ એક એનજીઓની મદદથી સેક્ટર 5 પોલીસ સ્ટેશનમાં સમગ્ર મામલાની ફરિયાદ આપી છે. પોલીસે તપાસ શરૂ કરી છે.

મૂળ ઉત્તર-પૂર્વની રહેતી 24 વર્ષીય મહિલાને ડિલિવરી માટે સેક્ટર 5 ની ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી. ડિલિવરી સમયે, હોસ્પિટલના ડોકટરોએ કહ્યું કે આ કેસ જટિલ છે. તેથી સિઝેરિયન ઓપરેશન કરવું પડશે.

આક્ષેપ કરવામાં આવે છે કે ઓપરેશન દરમિયાન, ડોકટરો બેદરકાર હતા અને કપાસના પેટમાં છોડી દીધા હતા. ડિલિવરી પછી તરત જ, સ્ત્રીને પેટમાં દુખાવો થયો.આના પર મહિલાના પતિએ ડોકટરોનો સંપર્ક કર્યો. પહેલા ડોકટરો સ્વીકારવા તૈયાર ન હતા કે તેઓએ બેદરકારી દાખવી હતી. જ્યારે તેને અલ્ટ્રાસાઉન્ડ રિપોર્ટ બતાવવામાં આવ્યો,

આક્ષેપ કરવામાં આવે છે કે ઓપરેશન પછી મહિલાએ ફરીથી ચેતના મેળવી નથી. આના પર, પીડિતાના પતિએ મદદ માટે એનજીઓને અપીલ કરી. ઉત્તર-પૂર્વના લોકો માટે કામ કરતી એનજીઓના સભ્યો ગુરુગ્રામ પહોંચ્યા અને સમગ્ર મામલે પોલીસ અને આરોગ્ય વિભાગને ફરિયાદ કરી.સાયબર સિટીની ખાનગી હોસ્પિટલોના ડોકટરોની બેદરકારીનો આ પહેલો કેસ નથી. આ પહેલા પણ ખાનગી હોસ્પિટલોના તબીબો સામે ગંભીર આક્ષેપો કરવામાં આવ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં જોવાનું એ છે કે આ કેસમાં પીડિતાને ક્યાં સુધી ન્યાય મળે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed