ધોનીના સન્યાસ પર CSK આ ખેલાડીએ કર્યો મોટો ખુલાસો, આપ્યું ચોંકાવનારું નિવેદન

0

ભારતના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ ગયા વર્ષે 15 ઓગસ્ટ (2020) ના રોજ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લઈ બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની 13 મી સીઝનની શરૂઆત પહેલા ધોનીએ નિવૃત્તિ જાહેર કરી હતી. જોકે ધોની આઈપીએલમાં રમવાનું ચાલુ રાખે છે.

ધોનીની આ ઘોષણા બાદ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ ના કેમ્પમાં કેવું વાતાવરણ હતું, તેનો ખુલાસો ટીમના ઓપનર ગાયકવાડે કર્યો છે.ગાયકવાડે એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે ધોનીએ કોઈને પણ તેના નિર્ણય વિશે જાણ થવા દીધી નથી. તેણે કહ્યું, ‘અમે તે દિવસે દુબઈ જવા રવાના થવાના હતા. આ પહેલા ચેન્નાઈમાં 10 થી 15 ખેલાડીઓ ધોની સાથે પ્રેક્ટિસ કરી રહ્યા હતા, પરંતુ કોઈની નજર પણ ન પડી.

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના ઓપનર ગાયકવાડે કહ્યું કે મને તે સમજવામાં બે-ત્રણ દિવસનો સમય લાગ્યો કે હવે અમે ધોનીને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં રમતા જોઈ શકશે નહીં. મને બીજા સીએસકે ખેલાડીઓની જેમ જ સોશિયલ મીડિયાથી ધોનીની નિવૃત્તિ વિશે ખબર પડી.ગાયકવાડે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, ટીમ પ્રેક્ટિસ સાંજે 6.30 વાગ્યે સમાપ્ત થઈ હતી અને મહી ભાઈ સિવાય બધા જ સાંજના સાત વાગ્યે જમવા બેઠા હતા. ત્યારે કોઈએ મને ઇન્સ્ટાગ્રામ પર કહ્યું કે ધોનીએ નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે.

મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં ઘણી સિધ્ધિઓ હાંસલ કરી હતી. તેમની 15 વર્ષની કારકિર્દી તેજસ્વી હતી. તેની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયાએ આઈસીસી ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી, આઈસીસી વર્લ્ડ કપ અને આઈસીસી ટી -20 વર્લ્ડ કપ કબજે કર્યો હતો. એટલું જ નહીં, સીએસકે તેમના નેતૃત્વમાં ત્રણ વખત આઈપીએલનો ચેમ્પિયન બન્યો.

એમએસ ધોનીએ વર્ષ 2004 માં બાંગ્લાદેશ સામે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ધોનીએ 90 ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. આ સિવાય તેણે 350 વનડે અને 98 ટી -20 મેચોમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. જ્યારે ધોનીએ ટેસ્ટ મેચોમાં 6 સદી ફટકારી હતી, જ્યારે ધોનીએ વનડેમાં તેના નામે 10 સદી ફટકારી હતી. માહી ભારતીય ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં સૌથી સફળ વિકેટકીપર પણ છે. તેની પાસે ટેસ્ટમાં 294, વનડેમાં 444 અને ટી -20 માં 91 રન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed