આ ગામે વેક્સિન લગાવાની ના પાડતા SDM એ ગામની વીજળી કાઢી લીધી અને રાશન પણ રોકી દીધું, જાણો

0

ઉત્તર પ્રદેશનો કન્નૌજ જિલ્લો. સૌરીચ બ્લોક બીરપુરમાં એક ગામ છે. આ ગામમાં અત્યાર સુધીમાં ઘણા લોકો કોરોનાથી મૃત્યુ પામ્યા છે, પરંતુ હજી પણ ગામ લોકો રસી લેવાનો ઇનકાર કરી રહ્યા છે. આરોગ્ય વિભાગની ટીમ રસી લાગુ કરવા અહીં પહોંચી રહી છે, પરંતુ ગામલોકોના વિરોધને કારણે તેઓ રસી લગાડ્યા વિના પરત ફરી રહ્યા છે.

જેનાથી રોષે આ ગામની વીજળી કાપી નાખી હતી. જોકે અધિકારીઓનું કહેવું છે કે જેમના બિલ બાકી હતા તે માટે જ વીજળી કાપવામાં આવી છે. હજુ પણ ગામ લોકોએ રસી ન મળતા વીજળી કાપવાનો આરોપ લગાવ્યો છે.હકીકતમાં, બુધવારે બીરપુર ગામમાં 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને રસીકરણ માટે એક શિબિર બનાવવામાં આવી હતી.

આરોગ્ય વિભાગની ટીમ સવારે દસ વાગ્યે અહીં પહોંચી હતી. પરંતુ ગામલોકો રસી લેવા માટે આવતા ન હતા. આ પછી, ટીમે ઘરે ઘરે જઈને લોકોને રસી અપાવવા અપીલ કરી હતી, પરંતુ તેમ છતાં ગામલોકોએ તેઓની વાત સાંભળી નહીં.આ પછી ટીમે અધિકારીઓને તેના વિશે જણાવ્યું હતું. ત્યારબાદ એસડીએમ દેવેશ ગુપ્તા, પ્રભારી તબીબી અધિકારી ડો.અઝહર સિદ્દીકી, જિલ્લા કૃષિ અધિકારી રામ મિલનસિંહ પરિહાર, એડીઓ પંચાયત અરવિંદ રાજપૂત આવી પહોંચ્યા હતા.

અધિકારીઓએ પણ ઘરે ઘરે જઈને ગામલોકોને સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ ગ્રામજનોએ તેઓની વાત પણ સાંભળી ન હતી. જેનાથી રોષે ભરાયેલા એસડીએમએ બીરપુરમાં વીજળી કાપવાની સૂચના આપી હતી. આ સાથે કોટેડરને બોલાવીને રેશન વિતરણ પણ બંધ કરાયું હતું.ગામમાં રસી ન મળતાં વીજ કાપવાની વાત સામે આવી ત્યારે અધિકારીઓ પણ સ્પષ્ટતા કરવા લાગ્યા.

એડીએમ ગજેન્દ્ર કુમારે જણાવ્યું હતું કે 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકો માટે રસીકરણ શિબિર યોજવામાં આવી હતી. એસડીએમ ત્યાં ગયા ત્યારે લોકોમાં નકારાત્મકતાનો અહેસાસ થયો હતો અને લોકો રસીનો વિરોધ કરી રહ્યા હતા. એસડીએમએ તેમને સમજાવ્યું પણ તેઓ રાજી થયા નહીં. અને વીજળી કાપવાની વાત ખોટી છે. જેમના બિલ બાકી છે તેમના માટે જ વીજળી કાપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed