માછલીના પેટમાંથી નીકળી એવી વસ્તુ, જોતા જ માલામાલ થયો માછીમાર

0

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો નસીબ તમારી સાથે હોય તો કંઈપણ થઈ શકે છે. આ ભાગ્ય ઝડપથી રોડપતિને પણ કરોડપતિ બનાવી શકે છે. યમનમાં રહેતા માછીમારોના જૂથ માટે સમાન ભાગ્ય બદલાઈ ગયું.

આ માછીમારોને મૃત શાર્ક માછલીઓનો મૃતદેહ દરિયામાં માછીમારી માટે ફેંકી દેેલી જાળીમાંથી મળ્યો. પણ તેનાથી વધુ રસપ્રદ વસ્તુ તેના શબના પેટમાં છુપાઇ હતી.માછીમારોને આ મૃત માછલીના પેટમાંથી રાખોડી રંગની પથ્થર જેવી પથ્થર જેવી વસ્તુ મળી હતી જેને એમ્બરગ્રીસ કહે છે.

તે ખૂબ જ ભાગ્યે જ જોવા મળે છે અને બજારમાં તેની કિંમત પ્રતિ કિલો રૂપિયા 36 લાખ સુધી છે. તે ખૂબ જ દુર્લભ છે અને તેનો ઉપયોગ અત્તર ઉદ્યોગમાં થાય છે. ફક્ત 5 ટકા વ્હેલ એમ્બરબ્રીસનું ઉત્પાદન કરે છે, એમ્બરગ્રિજગ્રાફી ચેનલ મુજબ, ફક્ત 1 થી 5 ટકા વ્હેલ તેમના પેટમાં એમ્બરબ્રીસ ઉત્પન્ન કરે છે. તે મીણની જેમ સ્ટીકી અને જ્વલનશીલ છે.

યમનના માછીમારોના આ જૂથ દ્વારા મળેલ એમ્બરબ્રીસ ખૂબ મોટી હતી અને તેને દૂર કરવા માટે માછીમારોએ મૃત વ્હેલના પેટમાં 35 કાપ મૂકવાના હતા. જ્યારે મૃતદેહ માછીમારોની જાળમાં ફસાઈ ગઈ હતી, ત્યારે તેમાંથી એક વિચિત્ર ગંધ આવી રહી હતી. આને કારણે તેમને શંકા હતી કે શબમાં એમ્બર્ગ્રિસ હોઈ શકે છે.

માછીમારોએ આ વ્હેલના શબના પેટમાં એક ચીરો બનાવ્યો હતો અને અંદરથી એમ્બ્રેસિસમાંથી બહાર આવ્યો હતો. તે એટલું મોટું હતું કે માર્કેટમાં તેની કિંમત 11 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. જૂથે નક્કી કર્યું કે તેને વેચીને મળેલ રોકડ બધામાં સમાનરૂપે વિતરણ કરવામાં આવશે. તેમજ દાનમાં કેટલાક પૈસા આપવામાં આવશે. એમ્બરગ્રિસને વ્હેલની omલટી પણ કહેવામાં આવે છે. તે વ્હેલ દ્વારા બનાવવામાં આવે છે જ્યારે તે સ્ક્વિડ માછલીને ગળી જાય છે, જે પાચન કરવું મુશ્કેલ છે. આ પછી, એમબર્ગ્રિસ તેમના પેટમાં રચાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed