કેમેરા માં કેદ થયો બ્રહ્માંડનો સૌથી મોટો વિસ્ફોટ, જુઓ વિડીયો

0

પૃથ્વીથી અબજ લાઇટ વર્ષ દૂર એક વિશાળ ગામા-રે વિસ્ફોટ કેમેરામાં કેદ થયો છે. ખગોળશાસ્ત્રીઓ કહે છે કે કેમેરામાં કેદ થયેલા બ્રહ્માંડનો આ સૌથી મોટો વિસ્ફોટ છે. જર્મનીના હેમ્બર્ગમાં જર્મન ઇલેક્ટ્રોન સિંક્રોટ્રોનના નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર આ વિસ્ફોટ સ્ટારના મૃત્યુ પછી થયો હતો.

આ નિષ્ણાતોએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે તારાના મૃત્યુ પછી, આ તારાના બ્લેક હોલમાં રૂપાંતરની શરૂઆત કેમેરામાં કેદ થઈ ગઈ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ ઘટના અવકાશમાં હાજર ફર્મી અને સ્વીફ્ટ ટેલિસ્કોપ્સ દ્વારા મળી આવી છે.

જર્મન સંશોધન સંસ્થા ડutsચેસ એલેકટ્રોન-સિંક્રોટ્રોન ડીઇએસવાયના અહેવાલ મુજબ, નમિબીઆમાં હાઈ એનર્જી સ્ટીરિયોસ્કોપિક સિસ્ટમ ટેલિસ્કોપનો ઉપયોગ પણ આ વિસ્ફોટના વીડિયોને મેળવવા માટે કરવામાં આવ્યો છે. આ વીડિયો રિલીઝ થયા બાદ સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે એચઈએસઈ જૂથમાં 15 દેશોના 41 સંસ્થાઓ અને 230 વૈજ્ .ાનિકો શામેલ છે. આ દેશોમાં નમિબીઆ, દક્ષિણ આફ્રિકા, જર્મની, ફ્રાંસ, યુકે, આયર્લેન્ડ, ઇટાલી,નેધરલેન્ડ, પોલેન્ડ, સ્વીડન, આર્મેનિયા, જાપાન, ચીન અને Australiaસ્ટ્રેલિયા જેવા દેશોનો સમાવેશ થાય છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘટના અંગે સાયન્સ જર્નલમાં એક પેપર પ્રકાશિત થયું છે. આ કાગળના લેખકોમાંના એક, સિલ્વીઆ ઝુએ કહ્યું કે આ તારો ઝડપથી સ્પિન થઈ રહ્યો છે અને તેના પતન સાથે, અમે આ ઘટનાને પકડવામાં સક્ષમ છીએ, બ્રહ્માંડના સૌથી મોટા વિસ્ફોટોમાંથી એક.

ઝુના જણાવ્યા મુજબ, આ કિસ્સામાં, વિસ્ફોટના ઉત્સર્જનને બે અલગ અલગ તબક્કામાં વહેંચવામાં આવે છે: પ્રથમ તે તબક્કો છે જે થોડીક સેકંડ સુધી ચાલે છે, ત્યારબાદ લાંબી આફ્ટરલો તબક્કો આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed