25 વર્ષની યુવતીએ એકસાથે 9 બાળકોને જન્મ આપ્યો, 1 મહિના પછી થઈ આવી હાલત

0

ગયા મહિને, પશ્ચિમ આફ્રિકાના માલીની મહિલાની ડિલિવરી દુનિયાભરમાં ચર્ચાનો વિષય બની હતી. હલીમા નામની આ 25 વર્ષીય મહિલાએ મળીને નવ બાળકોને જન્મ આપ્યો. ડિલિવરીમાં થોડી સમસ્યા હોવાને કારણે, ત્યાંની સરકાર દ્વારા મોરોક્કોમાં મહિલાની સારવાર કરાવવા માટે વિશેષ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી. જન્મ પછી, બાળકોની હાલત પણ ગંભીર રહી હતી. જો કે હવે સમાચાર એ છે કે આ તમામ બાળકોની તબિયતમાં ઘણો સુધારો થયો છે. જોકે આ 9 બાળકો હજી પણ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે.

મોરોક્કન હોસ્પિટલે એએફપી ન્યૂઝ એજન્સીને જણાવ્યું હતું કે માલિયન મહિલાએ 4 મેના રોજ નવ નવ બાળકોને જન્મ આપ્યો છે, તે સારી રીતે કરી રહ્યા છે, પરંતુ તેને બીજા બે મહિના નિરીક્ષણ હેઠળ રાખવાની જરૂર છે.

હાફસીએ જણાવ્યું હતું કે બાળકોને નળીઓ દ્વારા દૂધ આપવામાં આવે છે અને તેમનું વજન હવે 800 ગ્રામ અને 1.4 કિલોની વચ્ચે વધી ગયું છે. આ 9 બાળકોમાંથી પાંચ છોકરીઓ અને ચાર છોકરાઓ છે. બાળકોની માતા તેમની નજીકમાં રહે છે.

30 માર્ચ, માલી સરકારે વધુ સારી સંભાળ માટે હલિમાને મોરોક્કો મોકલ્યો. શરૂઆતમાં, અલ્ટ્રાસાઉન્ડ રિપોર્ટમાં, હલિમાના પેટમાં સાત બાળકો હોવાનું બહાર આવ્યું હતું, પરંતુ ડિલિવરી સમયે, ડોકટરોને ખબર પડી કે આ સાત નહીં પણ નવ બાળકો છે.

મહિલાઓએ સાત બાળકોને સફળતાપૂર્વક પહોંચાડવાના કિસ્સાઓ ખૂબ જ દુર્લભ છે અને નવ બાળકોને સલામત રીતે રાખવાનો મામલો ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

આ અગાઉ અમેરિકાની એક મહિલાએ એક સાથે 8 જીવંત બાળકોને જન્મ આપીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. નદ્યા સુલેમાન નામની આ મહિલાએ 2009 માં 33 વર્ષની વયે આ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed