વિશ્વનો શ્રેષ્ઠ બોલર બુમરાહ ઇંગ્લેન્ડમાં તોડશે કપિલ દેવનો અતૂટ રેકોર્ડ, જાણો

0

ટીમ ઇન્ડિયા 17 જૂનથી શરૂ થનારી વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ માટે તૈયારી કરી રહ્યું છે અને તે પછી ઇંગ્લેન્ડ સામે 5 મેચની ટેસ્ટ સિરીઝ માટે. તમને જણાવી દઈએ કે આ એપિસોડમાં, આજે ટીમ ઈંડિયા લગભગ ચાર મહિના માટે ઇંગ્લેન્ડના પ્રવાસ માટે ચાર્ટર પ્લેન દ્વારા મુંબઇથી રવાના થશે.

આ ટૂર પર ભારત પાસે સિરીઝ જીતીને ઇતિહાસ બનાવવાની તક છે, જ્યારે ટીમના ઘણા ખેલાડીઓ પણ ઘણા રેકોર્ડ બનાવી શકે છે. ટીમ ઈન્ડિયાના ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહને પણ આ પ્રવાસ પર પૂર્વ દંતકથા કપિલ દેવનો રેકોર્ડ તોડવાની તક છે.ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર બુમરાહને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 100 વિકેટ મેળવવાની તક છે.

સૌથી ઝડપી 100 વિકેટ મેળવવાની સ્થિતિમાં તે ભૂતપૂર્વ દંતકથા કપિલ દેવને પાછળ છોડી શકે છે. બુમરાહ વિકેટની સદી ફટકારવામાં માત્ર 17 વિકેટથી દૂર છે. તે જાણીતું છે કે 2018 માં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કરનારી બુમરાહ હાલમાં 19 ટેસ્ટ મેચોમાં 83 વિકેટ ઝડપી છે.

ભારતીય ક્રિકેટમાં 100 વિકેટ ઝડપનાર ઝડપી બોલર કપિલ દેવ છે, જેમણે 25 મેચોમાં 100 વિકેટ લીધી હતી.આપને જણાવી દઈએ કે રવિચંદ્રન અશ્વિને માત્ર 19 મેચોમાં 100 વિકેટ ઝડપી હતી. અશ્વિન 100 વિકેટ ઝડપી સૌથી ઝડપી ભારતીય બોલર છે. તે જ સમયે, ભારતીય ટીમ 18 થી 22 જૂન દરમિયાન ઇંગ્લેન્ડમાં વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની પ્રથમ ફાઈનલમાં ન્યુઝીલેન્ડ સાથે રમશે.

આ પછી, તેણે 5 મેચની ટેસ્ટ સિરીઝમાં યજમાન ઇંગ્લેંડ સાથે રમવાની છે. આ અગાઉ આઈસીસીએ પણ ફાઇનલ માટે અનામત દિવસની જાહેરાત કરી હતી. કાઉન્સિલે કહ્યું હતું કે 23 જૂને વરસાદને કારણે વિક્ષેપિત સમય માટે અનામત દિવસ તરીકે રાખવામાં આવશે. આ સાથે, પાંચ દિવસની રમત સંપૂર્ણ રીતે પૂર્ણ કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed