દીકરીના ગળામાં અટકી ગઈ હતી આ વસ્તુ કોરોના ટેસ્ટના નામે ઈલાજ ન મળતા કમકમાટી ભર્યું મોત-ૐ શાંતિ

0

બિહારના મુઝફ્ફરપુરમાં આરોગ્ય વિભાગની બેદરકારી સામે આવી છે. અહીંની સદર હોસ્પિટલમાં એક પિતા તેની પુત્રીના ખભા પર કલાકો સુધી રખડતો રહ્યો, પરંતુ તેની પુત્રીની સારવાર ન મળી અને દીકરીના ખભા પર જ મોત નીપજ્યું.

પહેલી જૂને મુસાહરી બ્લોકના રઘુનાથપુરમાં રહેતા સંજય રામ મુઝફ્ફરપુરની સદર હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે તેની ખભા પર with વર્ષની પુત્રી સાથે સદર હોસ્પિટલમાં આવ્યા હતા. લીચીના બીજ બાળકીના ગળામાં અટવાઈ ગયા હતા, જેના માટે સંજય સારવાર માટે સદર હોસ્પિટલમાં આવ્યો હતો, પરંતુ તેના કોરોના ટેસ્ટ સર્ટિફિકેટને સદર હોસ્પિટલમાં લાવવાના નામે તેને ઈમરજન્સીની આસપાસ કલાકો સુધી જવામાં આવ્યો હતો અને બાળકીનું મોત નીપજ્યું હતું.

પ્રથમ વાતની જાણ કરવા માટે મુસાહરી બ્લોકના રઘુનાથપુર ગામમાં મૃતક યુવતીનું ઘર હતું જ્યાં તેણી તેના પિતા સંજયને મળી હતી. ત્યારે યુવતીના પિતાએ રડતાં આખી ઘટના જણાવી હતી.સંજે જણાવ્યું હતું કે તેની પુત્રી લીચી ખાતી હતી જેનું બીજ ગળામાં અટવાઈ ગયું હતું. તેને બતાવવા માટે સદર હોસ્પિટલમાં ગઈ, પરંતુ રિપોર્ટ માટે કોરોના અહીં કલાકો સુધી દોડતી રહી અને આ દરમિયાન અમારી બાળકીનું મોત નીપજ્યું.

તે જ સમયે, આ બેદરકારી પર સિવિલ સર્જન ડો.એસ.એન. ચૌધરીએ જણાવ્યું હતું કે, 8 વર્ષની બાળકીનું મોત નીપજ્યું છે, જ્યારે ઇમરજન્સી દર્દીની સારવાર પહેલા શરૂ કરવાની રહેશે, ત્યારબાદ એક રિપોર્ટ બનાવવામાં આવે છે. તેની તપાસ માટે એક સમિતિની રચના કરવામાં આવી છે. તપાસ રિપોર્ટ આવ્યા બાદ આરોપીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ ઘટના મીડિયા સમક્ષ આવ્યા બાદ સિવિલ સર્જનો તપાસ અને કાર્યવાહીની વાત કરી રહ્યા છે. ભલે આ કેસમાં પગલાં લેવામાં આવે, પરંતુ આ બેદરકારીને લીધે એક નિર્દોષ જીવ ગુમાવ્યો છે જે પાછો આપી શકાતો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed