કોરોનાથી બચાવવા ધરતી પર ઉતરી બે પરીઓ, લોકોની ઉમટી ભીડ

0

આ વાયરસને હરાવવા માટે વિશ્વભરના વૈજ્ઞાનિક રસી બનાવવામાં વ્યસ્ત છે, નિષ્ણાતો વારંવાર માસ્ક પહેરવા, હાથ ધોવા અથવા સામાજિક અંતરને અનુસરવાની વિનંતી કરે છે. વારંવાર અને આવા ચિત્રો બહાર આવી રહ્યા છે, જ્યાં લોકો રસી અથવા કોઈપણ સારવાર કરતા તેમની માન્યતાઓ પર વધારે વિશ્વાસ કરે છે. અને આમ કરીને, તેઓ પોતાને તેમજ અન્ય લોકોને પણ મુશ્કેલીમાં મૂકવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

ભીડમાં મોટી સંખ્યામાં મહિલાઓ અને પુરુષો હતા, સામાજિક અંતરને અનુસરતા નહીં, તે બધા અંધશ્રધ્ધાના કારણે ઘરોમાંથી બહાર નીકળ્યા હતા.અહીંના ચતુખેડા ગામે અફવા ફેલાઈ હતી કે દેવપરીઓ બે મહિલાઓના મૃતદેહમાં આવી ગઈ છે. આ પરીઓમાંથી જે કોઈ આડંબર લેશે તેને કોરોના નહીં હોય. અફવા ફેલાવવામાં માત્ર વિલંબ થયો હતો અને હજારો લોકો અહીં આવવા લાગ્યા અને તેનું પાલન કરવાનું શરૂ કર્યું.

પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી ત્યારે ભીડને હટાવવામાં આવી હતી અને બાદમાં મહિલાઓ વિરુદ્ધ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી.તેનું ઉદાહરણ ઝારખંડના રાંચીમાં જોઇ શકાય છે. જ્યાં સ્થાનિક લોકોએ કોઈ સંસ્થાના કાર્યકરો સાથે મળીને કોરોના ડિસ્ટ્રોવર હવનનું આયોજન કર્યું હતું.

આ દરમિયાન લગભગ ત્રણ કલાક સુધી હવન-પૂજા કરવામાં આવી હતી, જપ કરવામાં આવ્યો હતો.એકલ અભિયાનના પ્રમોદસિંહે કહ્યું કે યજ્ H હવન વાયરસ ફેલાવતા ચેપનો નાશ કરે છે. તે જ રીતે, કોરોના વાયરસનો પણ નાશ થશે. મંદિરના પુજારી મોહિત મુખર્જીએ જણાવ્યું હતું કે ગીતાના સોળમા અધ્યાયની 1056 મી શ્લોકમાં યજ્ H હવન વિધીનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed