કોરોનાથી સજા થનારા બાળકોમાં આ રોગનો વધ્યો ખતરો, માતા-પિતા પરેશાન, જાણો

0

કોરોનાવાયરસ રોગચાળાના ખતરો વચ્ચે, એક અન્ય સમાચાર સામે આવ્યા છે, જેનાથી માતા-પિતાનું તણાવ વધે છે. મલ્ટીસિસ્ટમ ઇન્ફ્લેમેટરી સિન્ડ્રોમ (એમઆઈએસ) ના કેસો બે થી છ અઠવાડિયામાં બાળકોમાં કોરોના ચેપથી પુનingપ્રાપ્ત થતાં જોવા મળે છે.

તે જ સમયે, કેન્દ્ર સરકારે કહ્યું છે કે આ એક કટોકટીની સ્થિતિ છે અને જો સમયસર સારવાર શરૂ કરવામાં આવે તો તે ઝડપથી મટાડી શકાય છે. સારવાર અંગે માર્ગદર્શિકા તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે.મલ્ટિસિસ્ટમ ઇન્ફ્લેમેટરી સિન્ડ્રોમથી પીડિત બાળકોમાં તાવ, શરીર પર લાલ ફોલ્લીઓ, આંખોની રોશની, શ્વાસની તકલીફ, ઝાડા અને થાક જેવા લક્ષણો છે.

કોરોનામાં જ્યાં ચેપ ફેફસાંમાં થાય છે, એમઆઈએસમાં આ રોગ આખા શરીરમાં ફેલાયેલો દેખાય છે, તેથી તેને મલ્ટિસિસ્ટમ ઇન્ફ્લેમેટરી સિન્ડ્રોમ કહેવામાં આવે છે.આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે બાળકો માટે કોરોના રોગચાળાની ત્રીજી તરંગ વધુ જોખમી હોવાની આશંકા છે, ત્યારે મલ્ટિસિસ્ટમ ઇન્ફ્લેમેટરી સિન્ડ્રોમના વધતા જતા કેસો ચિંતાજનક છે.

નીતી આયોગના સભ્ય ડો.વી.કે. પોલના જણાવ્યા અનુસાર, બાળકો બાળકોમાં થતી કોરોના પર સરકાર વિશેષ ધ્યાન આપી રહી છે. બાળ ચિકિત્સકોના જૂથને સારવારની વ્યૂહરચના નક્કી કરવા માટે તૈયાર કરવામાં આવ્યા હતા, જેણે તેનો અહેવાલ રજૂ કર્યો છે અને તે મુજબ માર્ગદર્શિકા જારી કરવામાં આવશે.

અત્યાર સુધી બાળકોમાં કોરોના ચેપ ઓછો થઈ રહ્યો છે અને મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં ત્યાં કોઈ લક્ષણો જોવા મળતા નથી, પરંતુ જો વાયરસ તેની વર્તણૂક અથવા રોગચાળાના વલણને બદલે છે, તો પરિસ્થિતિ પણ બદલાઈ શકે છે. સરકાર આ પડકારનો નવી રીતે સામનો કરવા તૈયાર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed