ફ્રાન્સ ના રેસ્ટોરન્ટમાં પરોસાય છે કીડાઓથી બનેલી ડીશ, ખાધા પછી લોકોએ કહ્યું…

0

થોડા દિવસો પહેલા કેમ્બ્રિજ યુનિવર્સિટીનો અભ્યાસ આવ્યો જેમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે આવનારા સમયમાં લોકોને ખાદ્ય સંકટનો સામનો કરવો પડશે અને લોકો જંતુઓ ખાવાનું શરૂ કરશે. અધ્યયનમાં તેને ભવિષ્યનો ખોરાક કહેવામાં આવતો હતો. જો કે, આ ભાવિ ખોરાક પરના પ્રયોગો પહેલાથી જ શરૂ થઈ ગયા છે. ફ્રાન્સની રેસ્ટોરન્ટમાં જંતુઓની શ્રેષ્ઠ વાનગી તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે.

વિયેટના મેનુ કાર્ડમાં પ્રોન કચુંબર, પીળા આહારના કીડા, શાકભાજી અને ચોકલેટ પહેરેલા તીડ સાથેના ભચડ અવાજવાળું કીડો છે. રેસ્ટોરાંમાં વિયેટના વાનગીની મજા માણવા માટે લોકો દૂર-દૂરથી આવી રહ્યા છે. કેટલાક ઉત્સાહિત લોકો જંતુઓથી બનેલી આ વાનગી પસંદ કરી રહ્યા છે અને તેઓ તેના પર સંમતિ વ્યક્ત કરી રહ્યા છે.

“તે પ્રથમ વખત ખાનારા માટે એક આદર્શ વાનગી છે,” વિયેટનાએ રોઇટર્સને કહ્યું. આ લોકોને ભોજનના લોટના લોટ, શક્કરીયા અને થોડું તળેલા જંતુના લાર્વાથી બનાવવામાં આવેલું પાસ્તા પીરસવામાં આવે છે. આમાંના કેટલાક સ્વાદ મહાન છે. ઘણા લોકો તેને પસંદ કરી રહ્યા છે.

જાન્યુઆરીમાં, યુરોપિયન ફૂડ સેફ્ટી એજન્સી (ઇએફએસએ) એ મેલીવmર્મ વોર્મ્સને માનવ વપરાશ માટે યોગ્ય તરીકે માન્યતા આપી હતી. માર્કેટમાં તેના વેચાણને મે મહિનામાં મંજૂરી મળી હતી. એજન્સીએ ક્રિકેટ અને તીડ સહિતના કેટલાક જંતુઓમાંથી બનેલા ખાદ્ય ઉત્પાદનો માટે ડઝનથી વધુ અરજીઓ રજૂ કરી છે. મેલીવોર્મ્સ અને સામાન્ય રીતે કેટલાક અન્ય જંતુઓ, નજીકના ભવિષ્ય માટે ટકાઉ અને ઓછા કાર્બન ફૂડ સ્રોત સાબિત થઈ શકે છે.

સોહેલ આયરી તેની બંને પુત્રીઓ સાથે વિયેટના રેસ્ટોરન્ટમાં આ ખોરાક ખાવા આવ્યો હતો. તેણે કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે હું પરંપરાગત રેસ્ટોરન્ટમાં છું અને હું જે ખાઈ રહ્યો છું તે કંઇક અલગ છે. સાચું કહું તો, તેનો સ્વાદ રોજિંદા ખોરાકની જેમ ખૂબ જ આવે છે. તે જ સમયે, અયારીની નાની પુત્રીએ કહ્યું, ‘તે ઇકો ફ્રેન્ડલી છે. આ સિવાય વધુ શું જોઈએ, તે સારું છે.

વિયેટનામે ઓટમalલ, ઓટ અને શાકભાજી ખવડાવીને, ભોજનના કીડા ઉગાડ્યા છે. મીલવર્મ્સ જોવા માટે ખૂબ જ વિચિત્ર લાગે છે પરંતુ તેમાં પ્રોટીન, ચરબી અને ફાઇબરથી ભરપૂર છે. તેઓ કરી અને સલાડમાં આખી ખાઈ શકાય છે. અથવા તેનો ઉપયોગ પાસ્તા, બિસ્કિટ અથવા બ્રેડ માટે કણક બનાવવા માટે કરી શકાય છે.

યુરોપિયન કમિશનના આરોગ્ય અને ખાદ્ય સલામતીના પ્રવક્તા સ્ટેફન ડી કીર્સમીકરે જણાવ્યું હતું કે, જંતુઓ પોષક છે. આ અમને સ્વસ્થ અને વધુ ટકાઉ આહાર તરફ આગળ વધવામાં મદદ કરી શકે છે.

વિયેટનામ માટે જંતુઓની વાનગી બનાવવી એ બમણું પડકારજનક કાર્ય છે. એક તરફ પડકાર એ છે કે તેને અજમાવવા માટે તેમને મનાવવું અને બીજી બાજુ તે જંતુઓનો સ્વાદ અન્ય ખાદ્ય પદાર્થો સાથે ભળવાનું શીખવાનું છે. વિએટના કહે છે, “તમારે યોગ્ય સ્વાદ, યોગ્ય વસ્તુઓ, તે બધી વસ્તુઓ શોધી છે જે લોકોને આકર્ષિત કરે છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed