વુહાન લેબમાં જ તૈયાર થયો હતો કોરોના, ફરીથી ચમાંચીડયાનું બહાનું કાઢ્યું

0

કોરોના વાયરસની શરૂઆત કેવી રીતે થઈ? વિશ્વ આ પ્રશ્નના જવાબની શોધમાં છે. હવે એક નવા અધ્યયનમાં, દાવા સાથે કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોના વાયરસ ચીનના વુહાનમાં સમાન લેબમાં બનાવવામાં આવ્યો હતો, જેને વિશ્વ દ્વારા શંકા છે. તાજેતરના અભ્યાસ મુજબ, જ્યારે કોરોના વાયરસ તૈયાર હતો, ત્યારે રિવર્સ એન્જિનિયરિંગના આધારે, તે બતાવવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો કે વાયરસ બેટને કારણે થયો હતો.

હવે જ્યારે યુએસ રાષ્ટ્રપતિ જ B બિડેન જાહેરમાં કોરોનાના મૂળની તપાસ વિશે વાત કરી રહ્યા છે, ત્યારે વિશ્વના ઘણા દેશો આ તરફ વળી રહ્યા છે. જો બાયડેનની જાહેરાત વ્હાઇટ હાઉસને અપાયેલી ગુપ્તચર અહેવાલમાં દાવો કરવામાં આવી છે કે નવેમ્બર 2019 માં વુહાન લેબના કેટલાક કર્મચારીઓને કોરોનાના લક્ષણોવાળી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

તેના થોડા સમય પછી, કોરોનાએ વિશ્વમાં પાયમાલી શરૂ કરી.એટલું જ નહીં, આ સમય દરમિયાન અમેરિકાના આરોગ્ય અધિકારીઓ પણ નિશાનમાં આવ્યા છે, કારણ કે એવું જાણવા મળ્યું છે કે વુહાનમાં સંશોધન માટે થોડું રોકાણ પણ તેમની વતી કરવામાં આવ્યું હતું.

પરંતુ તે દરમિયાન, જે તાજેતરના અધ્યયનમાં બહાર આવ્યા છે, તે સ્પષ્ટપણે કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોના વાયરસનો જન્મ લેબમાં થયો હતો, તે કુદરતી રીતે થતો વાયરસ નથી.આ અભ્યાસ સંપૂર્ણ 22 પાના છે, જેમાં વુહાન લેબની સંપૂર્ણ જન્માક્ષર છે. દાવા મુજબ, 2002 અને 2019 ની વચ્ચે વુહાન લેબમાં જે બન્યું તેનો સંપૂર્ણ અભ્યાસ આ અહેવાલમાં તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે, જે કોરોના વાયરસ વિશે મોટા ઘટસ્ફોટ કરી શકે છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, કોરોના વાયરસ ડિસેમ્બર 2019 માં વિશ્વની સામે આવ્યો હતો, ત્યારથી તે વિશ્વમાં પાયમાલીનું કારણ છે. લાખો લોકો મરી ગયા છે અને લાખો લોકો હજી બીમાર છે. દુનિયાએ ઘણી વખત વુહાનની પાછળ ચીનના હાથને કહ્યું છે, પરંતુ ચીન દર વખતે તેનો ઇનકાર કરી રહ્યું છે. ડબ્લ્યુએચઓએ પણ કોરોનાની ઉત્પત્તિ અંગે તપાસ શરૂ કરી હતી, પરંતુ ચીન ગયેલી ટીમને ત્યાં કોઈ સપોર્ટ મળી શક્યો ન હતો, તેથી તપાસ સતત પ્રશ્નાર્થમાં હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed