મેડિકલ કોલેજમાં 24 કલાકમાં આટલા બાળકોની મોત અને …

0

કોરોના વાયરસની બીજી તરંગનો સામનો કરી રહેલા દેશની સામે કટોકટીની ત્રીજી લહેર ચાલુ છે. દરમિયાન, બિહારના દરભંગામાં ચિંતા વધારવાની એક ઘટના સામે આવી છે. અહીં દરભંગા મેડિકલ કોલેજમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ચાર બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

દરભંગા મેડિકલ કોલેજ હોસ્પિટલના આચાર્યના જણાવ્યા મુજબ, બાળકોને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ રહી હતી, તેમને કેટલાક ન્યુમોનિયા જેવા લક્ષણો પણ હતા. બાળકોની હાલત ખૂબ ગંભીર હતી. હોસ્પિટલના જણાવ્યા અનુસાર, ચારમાંથી એક બાળકો કોરોના પોઝિટિવ હોવાનું જણાયું હતું, જ્યારે બાકીના ત્રણ બાળકો કોવિડ નેગેટિવ હતા.

દેશમાં કોરોનાની બીજી તરંગ ચાલી રહી છે, જે અમુક અંશે નિયંત્રણમાં આવી છે. પરંતુ આમ ચોવીસ કલાકમાં ચાર બાળકોના અચાનક મોતથી ચિંતા વધવા જઇ રહી છે. ચિંતાઓ પણ વધે છે કારણ કે નિષ્ણાતોએ સ્પષ્ટ ચેતવણી આપી હતી કે કોરોનાની ત્રીજી તરંગમાં, બાળકો પર સૌથી મોટો ભય છે.

કોરોના કટોકટી વચ્ચે બાળકોના મોતથી દરેક જણ ચોંકી ઉઠ્યું છે. જન અધિકાર પાર્ટીના અધ્યક્ષ પપ્પુ યાદવે પણ આ મુદ્દે સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેમણે ટ્વીટ કરીને લખ્યું છે કે કોરોનાથી ડીએમસીએચ દરભંગામાં ચાર બાળકોનું મોત નીપજ્યું હતું. આ પહેલીવાર છે જ્યારે આવા સંખ્યાબંધ બાળકો કોરોનાનો ભોગ બન્યા છે. ત્યાં સ્પષ્ટ સંકેત છે કે ત્રીજા તરંગનો કબાટ શરૂ થયો છે. સરકારો પોતાને પીઠ પર થપ્પડ આપવામાં વ્યસ્ત છે.

તેમણે લખ્યું છે કે નિર્દય પીએમ મનની વાત કરતા આરોગ્ય પ્રધાન દોષી રાજકારણમાં વ્યસ્ત છે. પપ્પુ યાદવે પોતાના ટ્વિટમાં ચાર બાળકોના મોતનું કારણ કોરોના હોવાનું જણાવ્યું છે, જો કે હોસ્પિટલના જણાવ્યા મુજબ માત્ર એક બાળક કોવિડ સકારાત્મક હતું.

જો આપણે આંકડા જોઈએ તો બિહારમાં કોવિડની બીજી તરંગની અસર થોડી હદે ઓછી થઈ છે. ગત દિવસે બિહારમાં દો one હજારથી ઓછા કેસ નોંધાયા હતા. રાજ્યમાં હવે 19 હજારથી ઓછા સક્રિય કેસ બાકી છે. બિહારમાં કોરોનાને કારણે 5 હજારથી વધુ મોત નોંધાયા છે. તાજેતરમાં, બિહારના જુદા જુદા ભાગોની હોસ્પિટલોની ખરાબ હાલત રાજ્યની આરોગ્ય પ્રણાલી પર સવાલો ઉભા કરી રહી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed