રાજ્યમાં 7 જૂન સુધી લોકડાઉન વધારાયું , CM એ કર્યું એલાન…

0

કોરોનાને લઈને દેશના જુદા જુદા રાજ્યોમાં જુદી જુદી વ્યૂહરચના અપનાવવામાં આવી રહી છે. ક્યાંક લોકડાઉન ખોલવામાં આવી રહ્યું છે, તો પછી પ્રતિબંધો સ્થાને છે. આ એપિસોડમાં, હરિયાણા રાજ્યમાં લોકડાઉનમાં વધુ વધારો થયો છે.

મુખ્ય પ્રધાન મનોહરલાલ ખટ્ટરએ જાહેરાત કરી છે કે હરિયાણામાં તા .7 જૂન સુધી લોકડાઉન વધારવામાં આવી રહ્યું છે. આ સાથે હવે દુકાનો સવારે 9 થી બપોરના 3 વાગ્યા સુધી ખુલી શકશે. મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે દુકાનદારો ઓડ-ઇવન સૂત્રનું પાલન કરશે.

જો આપણે શૈક્ષણિક સંસ્થાઓની વાત કરીએ તો, આગામી 15 જૂન સુધી તમામ શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ બંધ રહેશે. આ સમય દરમિયાન, નાઇટ કર્ફ્યુ પણ ચાલુ રહેશે. રાતના દસ વાગ્યાથી સવારનાં પાંચ વાગ્યા સુધી બધાએ નાઇટ કર્ફ્યુ અવલોકન કરવાનું રહેશે.

આપને જણાવી દઈએ કે હવે ઉત્તર પ્રદેશની તર્જ પર હરિયાણા સરકાર પણ કોરોના રોગચાળામાં તેમના માતાપિતાને ગુમાવનારા બાળકોના ઉછેર માટેની યોજના લઈને આવી છે. સીએમ મનોહર લાલ ખટ્ટરે કહ્યું છે કે, “હરિયાણામાં કોરોના રોગચાળાને કારણે અનાથ બાળકોના ઉછેર માટે આર્થિક સહાય ‘મુખ્યમંત્રી બાળ સેવા યોજના’ દ્વારા આપવામાં આવશે.”

સીએમ ખટ્ટરે કહ્યું હતું કે ‘મુક્યમંત્રી બાલ સેવા યોજના’નો ઉદ્દેશ 18 વર્ષથી નીચેના બાળકોનું પુનર્વસન અને ટેકો છે કે જેમણે કોવિડને કારણે તેમના માતાપિતા અથવા માતાપિતા અથવા માતાપિતા અથવા કાનૂની વાલીઓ ગુમાવી દીધા છે. આ અંતર્ગત, બિન-સંસ્થાકીય અને સંસ્થાકીય સંભાળમાં બાળકો માટે નાણાકીય સહાય, કિશોરવયની છોકરીઓ માટે સંસ્થાકીય સંભાળ અને શિક્ષણ, લગ્નમાં દિકરીઓને સહાય અને વર્ગમાં 8-૧૨ના બાળકો માટે ટેબ્લેટ્સની જોગવાઈ પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed