આ છે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કાર, કિંમત જાણીને થઇ જશો હેરાન…

0

લક્ઝરી કાર બનાવતી કંપની રોલ્સ રોયસે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કાર લોન્ચ કરી છે. આ કારનું નામ બોટ ટેઈલ છે અને તેની કિંમત 20 કરોડ પાઉન્ડ એટલે કે આશરે 200 કરોડ રૂપિયા છે. આ કારને રોલ્સ રોયસે ચાર વર્ષની મહેનત પછી તૈયાર કરી છે.

રોલ્સ રોયસ બોટ ટેઇલ ચાર સીટની લક્ઝરી કાર છે અને તે 19 ફૂટ લાંબી છે. આ પહેલી રોલ્સ રોયસ કાર છે જે લક્ઝરી કોચ ઉત્પાદકના નવા કોચબિલ્ડ પ્રોગ્રામ હેઠળ બનાવવામાં આવી છે. આ કાર રોલ્સ રોયસની સ્વેપ ટેઇલ કારથી પ્રેરિત છે. સ્વેપ પૂંછડી બોટ પૂંછડી પહેલા રોલ્સ રોયસની સૌથી મોંઘી કાર હતી.

સ્વેપ ટેલને રોલ્સ રોયસે 2017 માં લગભગ 130 કરોડ રૂપિયામાં વેચી હતી. આ કારના ફક્ત એક જ મોડેલને લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું. લક્ઝરી કાર એક શક્તિશાળી યુરોપિયન માણસની વિનંતીને પગલે બનાવવામાં આવી હતી. અહેવાલો અનુસાર, બોટ ટેઇલ કારના ત્રણ મોડેલો લોન્ચ કરવામાં આવશે.

કારનો પાછળનો ભાગ લક્ઝરી સ્પીડ બોટ જેવો લાગે છે. રોલ્સ રોયસના સીઇઓ ટોર્સ્ટન મ્યુલર કહે છે કે આ કારને કોઈ પણ મહાન રજા માટે અથવા પિકનિક માટે તમામ પ્રકારની સુવિધાઓથી બનાવવામાં આવી છે અને કોઈ વધુ સારું પેકેજ તમને કારમાં બેસાડશે નહીં.

આ સિવાય કારમાં 15-સ્પીકરની આજુબાજુની સાઉન્ડ સિસ્ટમ પણ છે. આ સિસ્ટમમાં એવી રીતે ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે કે કારના પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ સાઉન્ડ બ asક્સ તરીકે થઈ શકે. સ્વિટ્ઝર્લ’sન્ડની આઇકોનિક વોચમેકર કંપની બોવી 1822 એ આ કાર માટે ખાસ ઘડિયાળની રચના કરી છે.

આ કારમાં તે જ એન્જિનનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે જેનો ઉપયોગ અગાઉ રોલ્સ રોયસ કુલિનાન, ફેન્ટમ અને બ્લેક બેજ જેવી લક્ઝરી કારમાં કરવામાં આવ્યો છે. વી 12 6.75 બાયટર્બો એન્જિન 563 એચપી પહોંચાડવા માટે સક્ષમ છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ભારતમાં આ કારનો ઉપયોગ અનેક પ્રભાવશાળી હસ્તીઓ દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યો છે. ડાયરેક્ટર વિધુ વિનોદ ચોપડાએ સુપરસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચનને રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ ભેટ આપી હતી. એકલવ્ય ફિલ્મમાં અમિતાભ બચ્ચને વિધુ વિનોદ ચોપડા સાથે કામ કર્યું હતું અને ફિલ્મનું શૂટિંગ પૂરું થયું ત્યારે કારને દિગ્દર્શકે અમિતાભને ભેટ આપી હતી.

આ સિવાય બોલિવૂડના કેટલાક લક્ઝરી સ્ટાર્સ પાસે પણ આ લક્ઝરી કાર છે. જેમાં રિતિક રોશન, પ્રિયંકા ચોપડા, શાહરૂખ ખાન, અજય દેવગન, અક્ષય કુમાર, સંજય દત્ત અને બાદશાહ જેવા સેલેબ્સ શામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed