શનિ લિયોનીના પડોશી બન્યા અમિતાભ બચ્ચન, 28 માલની બિલ્ડીંગમાં ખરીદ્યો ફ્લેટ, જાણો

0

તારાઓ મનોરંજન જગતમાંથી નવા મકાનો અથવા સંપત્તિ ખરીદતા હોવાના અવારનવાર અહેવાલો પ્રાપ્ત થાય છે. થોડા દિવસો પહેલા બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ સની લિયોની ઘર ખરીદવાના સમાચાર આવ્યા હતા, જ્યારે હવે બિગ બી પણ તેના પાડોશી બની છે. સેન્ચ્યુરી મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચને મુંબઈમાં 31 કરોડ રૂપિયામાં ડુપ્લેક્સ ખરીદ્યો છે.

ઝેપ્કી.કોમના દસ્તાવેજો અનુસાર, બિગ બી 5184 ચોરસફૂટના આ મકાનનો માલિક બન્યો છે. અમિતાભ બચ્ચને ક્રિસ્ટલ ગ્રુપના ‘એટલાન્ટિસ પ્રોજેક્ટ’માં આ ડુપ્લેક્સ ખરીદ્યું હતું.અમને જણાવી દઈએ કે ક્રિસ્ટલ ગ્રૂપ એક ટાયર -2 લેવલ બિલ્ડર છે બિગ બીએ ડિસેમ્બર 2020 માં આ સંપત્તિ ખરીદી હતી પરંતુ એપ્રિલ 2021 માં તેની નોંધણી કરાવી દીધી હતી. બિગ બીએ તેના પર 62 લાખ રૂપિયાની સ્ટેમ્પ ડ્યુટી પણ ચુકવી હતી. સમજાવો કે મહારાષ્ટ્ર સરકારે કોરોના વાયરસ ચેપને કારણે સ્ટેમ્પ ડ્યુટીમાં છૂટ આપી હતી અને અમિતાભ બચ્ચનને આનો ફાયદો થયો છે.

હકીકતમાં, 26 ઓગસ્ટ 2020 માં, મહારાષ્ટ્ર સરકારે સ્થાવર મિલકતને ટેકો આપવા માટે ઘરો પરની સ્ટેમ્પ ડ્યુટી 5 ટકાથી ઘટાડીને 2 ટકા કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. આ છૂટ 31 ડિસેમ્બર 2020 સુધી આપવામાં આવી હતી. તે 1 જાન્યુઆરી 2021 થી ફરીથી વધારીને 3 ટકા કરી 31 માર્ચ 2021 કરવામાં આવી હતી. જો કે, સરકારે પછીથી નિર્ણય લીધો હતો કે 31 માર્ચ પછી પણ સ્ટેમ્પ ડ્યુટીમાં વધારો કરવામાં આવશે નહીં.

બિગ બીના નવા ઘરની વાત કરીએ તો તેને એક-બે નહીં પરંતુ 6 કાર પાર્કિંગ મળી છે. આ ડુપ્લેક્સ ફ્લેટ આ 28 માળની બિલ્ડિંગમાં 27 મા માળ પર છે. આપને જણાવી દઈએ કે ઝેપ્કી.કોમના સહ-સ્થાપક સંદીપ રેડ્ડીએ જણાવ્યું હતું કે રોગચાળા દરમિયાન લક્ઝરી એપાર્ટમેન્ટનું વેચાણ વધ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં ઘણા બોલિવૂડ સેલેબ્સ, ઉદ્યોગપતિઓ અને પ્રોફેશનલ્સ ફ્લેટ ખરીદી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed