એક ડિલિવરી બાદ માત્ર 5 દિવસમાં આ મહિલાએ આપ્યો વધુ 2 બાળકને જન્મ અને ….

0

એક સાથે ત્રણ બાળકોનો જન્મ કરવો એ ખૂબ સામાન્ય વાત છે, પરંતુ એક મહિલાએ ત્રણ બાળકોને જન્મ આપ્યો, પરંતુ ત્રણેય બાળકોની ડિલિવરીમાં પાંચ દિવસનો તફાવત હતો. ત્રણેય બાળકો સ્વસ્થ છે.

આ સાથે, ન્યુ યોર્કની મહિલા નામ ડિલિવરી વચ્ચે સૌથી વધુ સમય અંતરાલનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ બની છે.ન્યુ યોર્કની 33 વર્ષીય કાયલી દશેને 28 ડિસેમ્બર, 2019 ના રોજ તેના પહેલા બાળકને જન્મ આપ્યાના પાંચ દિવસ પછી, એટલે કે 2 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ બે જોડિયાઓને જન્મ આપ્યો. આ સાથે, કૈલીએ હાલમાં ત્રણ દિવસના અગાઉના રેકોર્ડને તોડીને ત્રણ બાળકોના જન્મ વચ્ચે ટૂંકા ગાળાના અંતરાલ માટે એક વિશ્વ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

વિશેષ બાબત એ છે કે 22 અઠવાડિયાના વિતરણમાં, બાળકોના બચી જવાના માત્ર 9 ટકા સંભાવના છે, પરંતુ કાયલીના ત્રણેય બાળકો સ્વસ્થ છે, જેઓ હવે 17 મહિનાના છે.28 ડિસેમ્બર 2019 ના રોજ, કૈલીએ પ્રથમ બાળકને જન્મ આપ્યો. આ ડિલિવરી ફક્ત 22 અઠવાડિયામાં થઈ હતી, જેના કારણે બાળકના જન્મની સંભાવના ઘણી ઓછી હતી. કૈલીના ગર્ભાશયમાં વધુ બે બાળકો હતા,

જેમના માટે ડોકટરોની ડિલિવરી મોડા થવાની ઇચ્છા હતી, પરંતુ પાંચ દિવસ પછી, 2 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ, કૈલીને ફરીથી ડિલિવરી થઈ, ત્યારબાદ તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી. અહીં કાયલીએ બે જોડિયાને જન્મ આપ્યો.કાયલીએ જણાવ્યું કે તે ચાર વર્ષથી ગર્ભવતી થવાનો પ્રયાસ કરી રહી હતી. આ પછી, પતિ બ્રાંડનની સલાહથી, આઈવીએફએ ગર્ભધારણ કરવાનું નક્કી કર્યું. તેણે કહ્યું કે તેને પહેલેથી જ દત્તક દીકરો અને સાવકી પુત્રી છે, પરંતુ અમે તેના માટે વધુ ભાઈ જોઈએ છે. તેણે કહ્યું કે ‘અમે નિર્ણય લીધો કે માત્ર એકને બદલે બે ગર્ભો રાખીએ, કારણ કે અમને લાગે છે કે અમને સંતાન થવાની સંભાવના સારી છે.’

તેણે કહ્યું કે અમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે જોડિયાં રહેવાની 10 ટકા શક્યતા છે. તે જ સમયે, ત્રણ બાળકોની માતા બનવાની માત્ર એક ટકા શક્યતા હતી. તેથી, એવું કદી ધાર્યું ન હતું કે ત્રણ બાળકોનો જન્મ થશે. જ્યારે અમને ખબર પડી કે અમારા ત્રણ બાળકો છે, ત્યારે અમે ખૂબ જ આશ્ચર્યચકિત થયા, તે માનવામાં ન આવે તેવું હતું. અમે એક બાળકથી ખુશ થયા હોત અને હવે આપણને ત્રણ બાળકો થયાં છે.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન, કાયલીને કહેવામાં આવ્યું હતું કે ત્યાં એક મોટું જોખમ છે. તેથી એક બાળકને સંપૂર્ણ સુરક્ષિત રાખવા માટે તેને બે બાળકોને સમાપ્ત કરવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી, પરંતુ તેણીએ ડ toક્ટરની વાત સાંભળી નહીં અને તેની ટ્રિપલ ગર્ભાવસ્થા ચાલુ રાખી. તેણે કહ્યું કે 16 અઠવાડિયામાં તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેનું સર્વિક્સ નિષ્ફળ રહ્યું છે. તેને કટોકટીની શસ્ત્રક્રિયાની જરૂર પડશે, નહીં તો આપણે પહેલા બાળક ગુમાવી શકીએ છીએ, પરંતુ સદભાગ્યે આવું થયું નથી. ગર્ભાવસ્થાના બીજા થોડા અઠવાડિયા સુધી, મારા બાળકોને મારી અંદર રાખવા માટે મારે બેડ આરામ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed