આ દિગ્ગજ ખેલાડી એ માનસિક રીતે અસ્થિર હોવાથી ટેસ્ટ મેચ માં નહિ રમી શકે? – જાણો અહી

0

ટીમ ઈન્ડિયાના શરૂઆતના બેટ્સમેન મયંક અગ્રવાલ (મયંક અગ્રવાલ) માટે છેલ્લા એક વર્ષ ખૂબ ખાસ રહ્યું નથી. વર્ષ 2018 માં હીરો તરીકે ઉભરી આવેલા મયંક અગ્રવાલને ટેસ્ટ ટીમના પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન મેળવવું મુશ્કેલ બન્યું છે. કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ શરૂઆત પછી પણ, મયંક અગ્રવાલને થોડી નિષ્ફળતાઓ પછી આ બધાનો સામનો કરવો પડ્યો, જેના કારણે તે માનસિક રીતે પરેશાન છે. આ દાવો મયંક અગ્રવાલના બાળપણના કોચ આરએક્સ મુરલી દ્વારા કરવામાં આવ્યો છે.

આરએક્સ મુરલીએ ઇનસાઇડ સ્પોર્ટ સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે મયંક અગ્રવાલ હજી પણ માનસિક સમસ્યાઓથી સંપૂર્ણ રીતે દૂર નથી થઈ શક્યા. તમને જણાવી દઇએ કે મયંક અગ્રવાલ હાલમાં બીસીસીઆઈના બાય બબલ મુંબઇમાં છે, તે 2 જૂને ટીમ ઈન્ડિયા સાથે ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે રવાના થશે. ઇંગ્લેન્ડમાં ભારતે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલ અને ત્યારબાદ પાંચ ટેસ્ટ મેચની શ્રેણી રમવાની છે.

આરએક્સ મુરલીએ ખુલાસો કર્યો કે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ બાદ મયંક અગ્રવાલ પોતાની જાત પર શંકા કરવા લાગ્યા હતા. તેણે કહ્યું, ‘બધું તમારી વિચારસરણી પર આધારીત છે. જો કંઇક ઠીક નથી, તો પછી તમારા મગજમાં બે પ્રકારની વસ્તુઓ આવવાનું શરૂ થાય છે. તમે તમારી માનસિક સ્થિતિનું સંતુલન ગુમાવવાનું શરૂ કરો છો. તમે બધુ શંકા કરવાનું શરૂ કરો, મયંક અગ્રવાલ સાથે પણ એવું જ થયું. આરએક્સ મુરલીએ વધુમાં કહ્યું કે, ‘દરેક ખેલાડીમાં ઘણી ગભરાટ છે. રમતમાં તમે સફળતા કરતાં નિષ્ફળતાને વધુ જુઓ છો. જ્યારે તમે નિષ્ફળતાથી ડરવાનું શરૂ કરો છો અને તમે જાણો છો કે ટીમમાં ઘણી હરીફાઈ છે, તો નિષ્ફળતા તમને પ્રક્રિયામાંથી દૂર કરે છે. .સ્ટ્રેલિયા શ્રેણી બાદ મયંક અગ્રવાલે તેની માનસિક સ્થિતિ પર કામ કર્યું છે અને તેણે આઈપીએલમાં સારૂ પ્રદર્શન કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed