આ ગુફામાં છે કરોડોનો ખજાનો પણ આજ સુધી ત્યાં કોઈ પહોંચી શક્યું નથી, જાણો આ પાછળનું મુખ્ય કારણ

0

આ વિશ્વ રહસ્યોથી ભરેલું છે. કેટલાક રહસ્યો દ્વારા સમય સમય પર કર્ટેન્સ ઉભા થાય છે. જો કે, આજની તારીખમાં કેટલાક કિઓસ્ક ઉકેલી શક્યા નથી. આ સૂચિમાં ભારતની એક ગુફા પણ શામેલ છે, જેની સત્યતા આજ સુધી જાહેર થઈ શકી નથી. તમે ગુફાઓ સંબંધિત ઘણી વાતો સાંભળી હશે. ગુફાઓમાં સંપત્તિ છુપાવવાની ઘણી વાતો છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને આવી જ એક ગુફા વિશે જણાવીશું, જેમાં કહેવામાં આવે છે કે તેની અંદર કરોડોનો ખજાનો છે. પરંતુ આજદિન સુધી કોઈ પણ માનવ આ ખજાનો સુધી પહોંચી શક્યો નહીં.

કેટલાક અહેવાલો અનુસાર, બિહારના રાજગીર ખાતે બે કૃત્રિમ ગુફાઓ છે. મૌર્યન કલાકૃતિઓ એક ગુફાની બહાર મળી છે. તે જ સમયે, બીજી ગુફાના પ્રવેશદ્વાર પર ગુપ્ત વંશની ભાષા અથવા ચિહ્નોમાં કેટલાક શિલાલેખો મળી આવ્યા છે. અહેવાલ મુજબ, આ ગુફાઓ જૈન સાધુઓ દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી. આ ગુફાઓનું નિર્માણ પૂર્વે ચાર સદીઓ પૂર્વેનું છે. કહેવામાં આવે છે.

તે જ સમયે, ગુફાની બહાર વિષ્ણુ અને જૈન કલાકૃતિઓની મૂર્તિ રહે છે. કેટલાક સંશોધકોએ આ ગુફાઓની તપાસ પણ કરી કે તેઓ બૌદ્ધ ધર્મ સાથે સંબંધિત છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ ગુફાઓને સોનાનો સંગ્રહ પણ કહેવામાં આવે છે. હવે તમને મનમાં સવાલ થતો જ રહેશે કે તેને સોનાનો ભંડાર કેમ કહેવામાં આવે છે?

કેટલીક વાર્તાઓ અનુસાર, આ ગુફાઓની અંદર ઘણું સોનું છુપાયેલું છે. સોનાના ખજાનો સુધી પહોંચવાનો માર્ગ પણ છે, પરંતુ આજ સુધી ત્યાં કોઈ પહોંચ્યું ન હતું. કેટલાક લોકો એવું પણ માને છે કે જરાસંધ અથવા બિંબિસારનો ખજાનો પણ અહીં છુપાયેલ છે. કારણ કે, ગુફાથી થોડે દૂર એક જેલ છે જ્યાં અજાતશત્રુએ તેના પિતા બિંબિસારાને બંદી બનાવી લીધો હતો. એટલું જ નહીં, ગુફાની દિવાલ પર કેટલાક ગુપ્ત શિલાલેખો છે, જે આજ સુધી કોઈએ વાંચ્યા નથી.

લોકો માને છે કે જે આ વાંચશે તેને ખજાનાનો રસ્તો મળશે. જોકે, આજદિન સુધી આ થઈ શક્યું નથી. ઘણા લોકોએ અંદર જઇને ખજાનો શોધવા પ્રયત્ન કર્યો પણ સફળતા મળી નથી. બ્રિટિશરોએ તોપના શેલોથી બ્લાસ્ટ કરીને અંદર જવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ સફળતા મળી નહીં. તેથી, આજ ગુફાની સત્યતા જાહેર થઈ શકી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed