જો તમે LIC ની પોલિસી ખરીદી છે તો થઈ જાવ સાવધાન ! ડૂબી શકે છે તમારી આખી જિન્દગીની કમાઈ

0

દેશના કરોડો એલઆઈસી પોલિસી ધારકો માટે મહત્વપૂર્ણ સમાચાર. હકીકતમાં, કોરોના રોગચાળા વચ્ચે પોલિસીધારકો પાસેથી છેતરપિંડીની ઘટનાઓમાં પણ વધારો થયો છે. ઘણા એવા કિસ્સા બન્યા છે કે જેમાં છેતરપિંડી કરનારાઓ એલઆઈસીના પોલિસીધારકોને બોલાવે છે અને પોતાને વીમા નિયમનકારો (આઈઆરડીએઆઈ) અથવા એલઆઈસીના કર્મચારીઓ કહે છે, જેથી ગ્રાહકો આ લાભ મેળવવા માટે ના વિશ્વાસ

આ છેતરપિંડી કરનારાઓ એલઆઈસીના ગ્રાહકોને વિશ્વાસમાં લે છે અને પછી તેમની પાસેથી માહિતી મેળવ્યા બાદ તેઓ તેમના ખાતામાંથી પૈસા ઉડાવી રહ્યા છે. દેશમાં સૌથી મોટી વીમા કંપની લાઇફ ઇન્સ્યુરન્સ કોર્પોરેશન એલઆઈસીએ વારંવાર છેતરપિંડીના કેસોને જોતા ગ્રાહકોને આ છેતરપિંડીથી બચાવવા એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

એલઆઈસીએ તેના ગ્રાહકોને કહ્યું છે કે તે ક્યારેય કોઈ નીતિ ગ્રાહકને સોંપવાનું સૂચન કરતી નથી. કંપનીએ ગ્રાહકોને અપીલ કરી છે કે તેઓ આવા શંકાસ્પદ કોલ ન લે, એલઆઈસી કહે છે કે ગ્રાહકોએ તેમની નીતિ એલઆઈસીની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર નોંધાવવી જોઈએ અને ત્યાંની બધી માહિતી મેળવી લેવી જોઈએ.

એલઆઈસીએ ગ્રાહકોને ચેતવણી આપવા માટે એક ટ્વીટ પણ મોકલ્યું છે, જેમાં કંપનીએ કહ્યું છે કે, તમામ ગ્રાહકો આવા ફોન કોલથી સાવધ રહેવું જોઈએ, જે નીતિ અંગે ખોટી માહિતી આપીને ગ્રાહકોને છેતરપિંડી આપે છે. આ સાથે એલઆઈસીના અધિકારીઓ આઇઆરડીએઆઈના અધિકારીઓ તરીકે છેતરપિંડી કરીને ગ્રાહકોની છેતરપિંડી કરી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે પોલિસીની રકમ તરત જ મેળવવાના નામે લાખોની છેતરપિંડી થઈ છે.

તમને નીતિ વિશે કોઈ માહિતીની જરૂર હોય, તો તમારે ફક્ત સત્તાવાર વેબસાઇટ www.licindia.in પર જવું જોઈએ. તો શંકાના કિસ્સામાં, તમારે તમારા નજીકના પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરવી જોઈએ. આ સિવાય, તમે આ લિંકને spuriouscalls@licindia.com પર મોકલીને જાણ કરી શકો છો. આ સિવાય તમે co_crm_fb @ licindia ને ઇમેઇલ કરીને ફરિયાદ નોંધાવી શકો છો. તમે એલઆઈસી વેબસાઇટની મુલાકાત લઈને ગ્રીવેન્સ નિવારણ અધિકારીની માહિતીને દૂર કરીને પણ ફરિયાદ કરી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed