કોરોના ની ત્રીજી લહેર થી બાળકો ને બચાવવા CM નો મોટો નિર્ણય – જાણો અહી

0

નાના બાળકોને કોરોના રોગચાળાના ત્રીજા મોજાથી બચાવવા માટે મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ રવિવારે રાજ્ય ટાસ્ક ફોર્સ સાથે વાતચીત કરી હતી. બાળરોગ ચિકિત્સકો અને ડોકટરોની ટીમમાં વાત કરતાં મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે, “કોરોનાની પ્રથમ તરંગથી સિનિયર સિટિઝન્સ વધુ પ્રભાવિત થયા હતા. બીજી તરંગે યુવાનો અને મધ્યમ વયના લોકો પર અસર કરી હતી. હવે જે વર્ગ બચી ગયો છે તે બાળકો છે. અને આવી સ્થિતિમાં, તેઓ ત્રીજી તરંગથી પ્રભાવિત થવાની સંભાવના છે. રવિવારે મળેલી મીટિંગમાં ડોકટરોએ સીએમ ઉદ્ધવ ઠાકરેને કહ્યું હતું કે ઈન્ફલ્યુએન્ઝાની રસી લાગુ કરવાથી ચેપ અટકાવવામાં મદદ મળશે. વધુ બિનજરૂરી પરીક્ષણ અટકાવવા આ પગલું લેવામાં આવી શકે છે. .

સીએમએ કહ્યું કે અમારા રાજ્યએ કોરોના સામેની લડત માટે સૌથી વધુ તૈયારી કરી છે. માહિતી આપતાં તેમણે કહ્યું કે ત્રીજી તરંગમાં બાળકો પર અસર થવાની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને રાજ્ય સરકારે બાળ ચિકિત્સકોનું કાર્યપત્ર તૈયાર કર્યું છે. ડ Su. સુહાસ પ્રભુ તેના અધ્યક્ષ છે અને ડ Vijay. વિજય યાવલે, ડ Par. પરમાનંદ આંંદકર જેવા નિષ્ણાતો આ ટાસ્ક ફોર્સના સભ્યો છે. સીએમએ કહ્યું, “ત્રીજી તરંગ અંગે અમારે અગાઉથી તૈયાર રહેવાની જરૂર છે. સમયસર અસરકારક પગલાં લેવામાં આવે તે મહત્વનું છે.”

મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ કહ્યું કે, “સમય જતા અમે લોકડાઉન લાદવાનું વિચાર્યું. અમારા નિર્ણયને રાજ્યના લોકોએ પણ આવકાર્યો. આ નિર્ણયને કારણે, આજે રાજ્યમાં કોરોના નિયંત્રિત થઈ શક્યા છે. કોરોના સંપૂર્ણપણે છે તે પૂર્ણ થયું નથી, પરંતુ જે શાખ નિયંત્રણમાં આવી છે તે ડોકટરો અને રાજ્યના લોકોને છે. ” તેમણે કહ્યું કે આ ખરાબ સમયમાં ડોકટરોએ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે અને લોકોના જીવ બચાવવા માટે તમામ પ્રયત્નો કર્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed