કોરોના સંકટ વચ્ચે અજબોગરીબ પ્રકારનું માસ્ક જોવા મળ્યું – વિડિઓ થયો વાયરલ

0

નિષ્ણાતોએ માસ્કને કોરોના સંકટથી બચવા માટેનું શ્રેષ્ઠ માર્ગ ગણાવ્યું છે. ઘણા લોકો તેને અનુસરે છે, ઘણાં નહીં અને કેટલાકને એક અનોખી રીત મળી છે. ઉત્તર પ્રદેશના લખીમપુર ખેરી જિલ્લામાં રહેતા મહેન્દ્ર સિંહનો વીડિયો આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે, તેનું કારણ છે તેનો માસ્ક. તે સામાન્ય માસ્ક નથી, પરંતુ લીમડોથી બનેલો છે અને જે કામળો જેમાં વપરાય છે તે પ્રાણીઓ માટે વપરાય છે. જેને જબી પણ કહેવામાં આવે છે.

આ વીડિયો લખિમપુર જિલ્લાના બગારેથી ગામનો છે, જ્યાં મહેન્દ્રસિંહે એક અનોખો માસ્ક લગાવ્યો છે. મહેન્દ્ર સિંહ કહે છે કે તેમને આ માસ્ક સરકારી હોસ્પિટલમાં એક અધિકારીએ આપ્યો છે. કોણે કહ્યું કે માસ્કમાં લીમડાના પાન લગાવવાથી ફાયદો થશે. હવે મહેન્દ્રસિંહે આ માસ્ક લગાવી દીધો છે કે, તે ખૂબ જ સરળ છે, શ્વાસ લેવામાં પણ કોઈ સમસ્યા નથી.

મહેન્દ્રસિંહે કહ્યું કે પોલીસ તપાસ કરતી વખતે તેની પાસે કપડાનો માસ્ક નહોતો, પરંતુ પાછળથી અમને આ માસ્ક મળ્યો. હવે અમે તેને ફક્ત લાગુ કરીએ છીએ. પરિસ્થિતિ એ છે કે જ્યાં મહેન્દ્રસિંહ ગામમાં બહાર જાય છે, ત્યાં એક ટોળું તેની પાછળ એકત્રીત થાય છે. અને કેટલાક ગ્રામજનો તેમની જેમ માસ્ક પહેરે છે.

મહેન્દ્ર સિંહ કહે છે કે લીમડો એક દવાના ઝાડ છે, તે અનેક રોગોને મટાડે છે. આ માસ્કનો ઉપયોગ કરવાથી, તેમને શ્વાસ લેવામાં પણ તકલીફ નથી થતી અને તેઓ શુધ્ધ હવા મેળવે છે.

લખીમપુર જિલ્લાના આ બગારેઠી ગામમાં કોરોની કટોકટી ચાલુ છે. ગામના રહેવાસી ગૌરવસિંહના જણાવ્યા મુજબ, હોળીથી ગામમાં 15-20 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે. મોટાભાગના લોકોને તાવ, શરદીના દર્દીઓ હતા. આવી સ્થિતિમાં લીમડાનું ઝાડ આ સમયે રામબાણનું કામ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ઉત્તર પ્રદેશમાં કોરોનાના નવા કેસો નીચે આવ્યા છે, જો કે હજી પણ ગ્રામીણ વિસ્તારોની ચિંતા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed