શું આ રાજ્ય માં હજુ લોકડાઉન વધારવામાં આવશે ,જાણો

0

રાજધાની દિલ્હીમાં ચેપ દર 4 ટકાથી નીચે આવી ગયો છે, ત્યારે સરકાર હાલમાં લોકડાઉનથી રાહત આપવાના મૂડમાં નથી. લોકડાઉનમાંથી રાહત આપીને સરકાર હાલમાં કોઈ જોખમ લેવા માંગતી નથી.

દિલ્હી સરકારના એક વરિષ્ઠ અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ, સરકાર 24 મેની સવારે પૂરા થતાં લોકડાઉનને એક અઠવાડિયા માટે વધારશે.દિલ્હીમાં શનિવારે ચેપનો દર ઘટીને 4 ટકા થઈ ગયો છે. 2200 કોરોના દર્દીઓ આવી ચુક્યા છે, પરંતુ સરકાર હાલમાં દિલ્હીવાસીઓ માટે રાહતના મૂડમાં નથી.

જો સૂત્રોની વાત માનીએ તો શનિવારે પણ સરકારમાં ચર્ચા થઈ છે, પરંતુ સરકાર લોકડાઉનથી રાહત આપવાના મૂડમાં નથી. 24 મી મેના રોજ લોકડાઉન પૂર્ણ થતાં તૈયારીઓ આગળ વધવાની છે. પરંતુ આ સાથે સરકાર તરફથી થોડીક છૂટછાટ મળી શકે છે.એમ કહીને કે તાળાબંધી અમલમાં છે 19 મી એપ્રિલથી દિલ્હીમાં રાત્રે 10 વાગ્યે. ત્યારબાદ લોકડાઉન ચાર ગણો વધારવામાં આવ્યું છે. તેનો ફાયદો એ હતો કે ચેપ દર જે 36 ટકા પર પહોંચ્યો હતો તે હવે નીચે 4 ટકાથી પણ નીચે આવી ગયો છે,

પરંતુ સરકારનું માનવું છે કે જો રાહત તાત્કાલિક આપવામાં આવે તો જે રાહત કડક રીતે કરવામાં આવી છે તે ગડબડી થઈ શકે છે. તેથી હાલમાં સરકાર તેનાથી રાહત આપવાના મૂડમાં નથી.શનિવારે, દિલ્હીમાં કોરોનાના 2260 નવા કેસ નોંધાયા હતા અને 182 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. તે જ સમયે, ચેપ દર 3.58 ટકા છે. આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા વહેંચાયેલા ડેટા મુજબ 31 માર્ચથી અત્યાર સુધીમાં સૌથી ઓછા કેસ નોંધાયા છે અને 1 એપ્રિલથી ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા 3000 ની નીચે રહી છે. દિલ્હીમાં 31 માર્ચના રોજ 1819 અને 1 એપ્રિલના રોજ 2790 કેસ હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed