આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ પોતાના ટેસ્ટ કરિયર વિશે કહી આ મોટી વાત – નામ જાણીને ચોકી જશો.

0

પૂર્વ ઓલરાઉન્ડર યુવરાજસિંહે ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણી મેચ જીતવા માટે દોરી છે. તે ભારતના સર્વશ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડરોમાં ગણાય છે. યુવરાજ 2007 ની ટી 20 વર્લ્ડ અને 2011 વર્લ્ડ કપ ટીમોનો ભાગ રહ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાને ચેમ્પિયન બનાવવામાં યુવરાજની મોટી ભૂમિકા હતી.

યુવરાજે 17 વર્ષની ક્રિકેટ કારકીર્દિમાં 304 વનડે અને 58 ટી -20 મેચ રમી હતી. તેણે વનડેમાં 8701 રન અને ટી -20 માં 1177 રન બનાવ્યા હતા. વનડે અને ટી 20 માં દિગ્ગજ ખેલાડી રહેલા યુવરાજને ટેસ્ટમાં રમવાની તક ઓછી મળી. 39 વર્ષીય યુવરાજે 2003 માં ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ તેણે ઈંગ્લેન્ડ સામે 2012 માં રમી હતી.

યુવરાજે 40 ટેસ્ટમાં 1900 રન બનાવ્યા હતા અને 9 વિકેટ લીધી હતી. યુવરાજને હજી પણ ટેસ્ટ મેચમાં ઓછી તક મળવાની પીડા છે. તેમનું તાજેતરનું ટ્વીટ આ તરફ ઇશારો કરી રહ્યું છે.

ખરેખર, ‘વિઝ્ડન ઈન્ડિયા’ એ યુવરાજ સિંહના ફોટોને ટ્વિટ કરીને ચાહકોને કહ્યું કે તે ખેલાડીનું નામ જણાવો, જે તેમના કહેવા મુજબ વધુ ટેસ્ટ મેચ રમી શકતો હતો. વિઝડનના આ ટ્વીટ પર યુવરાજ સિંહની નજર પડી અને તેણે જવાબ પણ આપ્યો. યુવરાજે ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટને નિશાન બનાવ્યું હતું. વિઝડનના ટ્વીટનો જવાબ આપતા યુવરાજે લખ્યું કે, “કદાચ પછીના જન્મમાં, જ્યારે હું સાત વર્ષ માટે 12 મો ખેલાડી ન બનીશ”.

યુવરાજ જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ હતો, ત્યારે ટેસ્ટ ટીમમાં સચિન તેંડુલકર, વિરેન્દ્ર સેહવાગ, સૌરવ ગાંગુલી, વીવીએસ લક્ષ્મણ અને રાહુલ દ્રવિડ જેવા ખેલાડીઓ હતા. જ્યારે આ બધા ખેલાડીઓ ટીમ ઇન્ડિયા તરફથી રમતા હતા, ત્યારે તેને ભારતીય ક્રિકેટનો સુવર્ણ યુગ કહેવામાં આવે છે. યુવરાજ નસીબદાર હતો કે તેને આ ખેલાડીઓના યુગમાં ટીમમાં રમવાનો મોકો મળ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed