કલેક્ટરએ ખુલ્લેઆમ કરી દીધી શરમજનક હરકત – જાણીને ચોકી જશો.

0

જેમાં કલેકટર સાહેબ ગુસ્સે થઈને એક યુવકનો મોબાઇલ ફોન તોડી નાખે છે અને પછી તેને થપ્પડ મારતા નજરે પડે છે. યુવકનો દોષ એ છે કે તે લોકડાઉનમાં બહાર ગયો હતો અને રસ્તામાં મળી આવેલા કલેક્ટરની મદદ માંગ્યો હતો.

આ ઘટના સુરજપુરના ભૈયાથન ચોકમાં 31 મે સુધી લોકડાઉન પર મુકી દેવામાં આવી છે. આ લોકડાઉનને અનુસરવા માટે, 22 મે શનિવારે જાતે જ કલેક્ટર રણવીર શર્મા રસ્તા પર આવ્યા હતા, જ્યારે સામાન્ય લોકોને લdownકડાઉનનો પાઠ ભણાવતા તે જાતે જ માનવતાનો પાઠ ભુલી ગયા હતા અને દાદાગીરીને ઉપડ્યા હતા.

આ દરમિયાન તેને કેટલાક લોકોને મળવા મળ્યા, તે દરમિયાન એક છોકરો કે જે તેના પિતા માટે દવા લેવા ગયો હતો, તેણે દવા કાપલી પણ બતાવી હતી પણ કલેક્ટરને ખબર ન હતી કે તેણે રસ્તામાં યુવાનના મોબાઈલ પર હુમલો કર્યો હતો અને પછી થપ્પડ જળવાયેલી. એટલું જ નહીં, પોલીસકર્મીએ તેને માર માર્યો હતો.

સોશિયલ મીડિયા પર આ ઘટનાનો વીડિયો વાયરલ થતાં કલેક્ટર રણવીર શર્મા બેકફૂટ પર ગયો હતો. વીડિયો જારી કરતી વખતે આ સમગ્ર મામલામાં ખુલાસો આપતી વખતે તેણે માફી પણ માંગી લીધી છે.

કલેકટરે જણાવ્યું હતું કે તે યુવક કહેતો હતો કે તે રસી લેવા જઈ રહ્યો છે, પરંતુ તેની પાસે યોગ્ય કાગળો નથી. કલેક્ટર કહે છે કે યુવકની ગેરવર્તનને કારણે મેં તે સમયે તેને થપ્પડ મારી હતી. જો કે, તેમણે કહ્યું કે હું આ માટે માફી માંગુ છું.

આઈએએસ એસોસિએશન દ્વારા પણ કલેક્ટરની આ કામગીરીની ટીકા થઈ છે. તેના એક ટ્વીટમાં આઈએએસ એસોસિએશને લખ્યું છે કે, ‘કલેક્ટર સૂરજપુર, છત્તીસગ’sના વર્તનની કડક નિંદા કરવામાં આવે છે. આ અસ્વીકાર્ય છે અને સેવા-સંસ્કૃતિના મૂળ સિદ્ધાંતોની વિરુદ્ધ છે. નાગરિક સેવકોએ આ મુશ્કેલ સમય દરમ્યાન પ્રત્યેક સમયે સહાનુભૂતિ રાખવી જોઇએ અને સમાજ પ્રત્યે રોગનિવારક વલણ રાખવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed