આ દિગ્ગજ ખેલાડી બનશે ટીમ ઇન્ડિયાનો કોચ – જાણો વિગતવાર

0

બેટ્સમેન રાહુલ દ્રવિડ શ્રીલંકા પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમનો કોચ બનવા માટે તૈયાર છે. ‘ધ ટેલિગ્રાફ’ના એક અહેવાલ મુજબ, દ્રવિડ ભારતીય ટીમના ખેલાડીઓને શ્રીલંકાના આગામી પ્રવાસ પર કોચિંગ આપવા સંમત થયા છે. અમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાએ શ્રીલંકા પ્રવાસ પર ત્રણ વનડે અને ટી 20 શ્રેણીની ત્રણ મેચ રમવાની છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રવિ શાસ્ત્રી ઇંગ્લેન્ડમાં વિરાટ કોહલીની ટીમ સાથે વ્યસ્ત રહેશે. આને કારણે રાહુલ દ્રવિડ બીજા વર્ગની ભારતીય ટીમનો કોચ રહેશે. 48 વર્ષના દ્રવિડે અગાઉ સિનિયર ટીમમાં સેવા આપી ચુકી છે. 2014 માં ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર તેની ભારતીય ટીમના બેટિંગ સલાહકાર તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવી હતી.

બેંગલુરુમાં એનસીએ ચીફ બન્યા બાદ દ્રવિડે ભારત-એ અને અંડર -19 ટીમો સાથે પ્રવાસ બંધ કરી દીધો હતો. દ્રવિડે અન્ડર -19 અને ભારત-એ ટીમોને 2015-119 સુધી કોચ આપ્યો હતો. તેની કોચિંગ હેઠળ, ભારતની અંડર -19 ટીમ વર્ષ 2016 માં વર્લ્ડ કપ અને 2018 માં ચેમ્પિયન બનવાની રનર-અપ બની હતી.

ભારતીય ક્રિકેટમાં રાહુલ દ્રવિડે નવા ખેલાડીઓની સૈન્ય બનાવવામાં મહત્વની ભૂમિકા નિભાવી છે. રાહુલ દ્રવિડની અપાર મહેનત મોહમ્મદ સિરાજ, શુબમન ગિલ, વોશિંગ્ટન સુંદર, પૃથ્વી શો અને શાર્દુલ ઠાકુરની સફળતા પાછળ છે.

શ્રીલંકા પ્રવાસ 13 જુલાઈથી શરૂ થશે. વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ આ દિવસે રમાશે. આ પછી, બીજી વનડે 16 જુલાઇ અને ત્રીજી 19 જુલાઈએ યોજાશે. ટી 20 શ્રેણી 22 જુલાઈથી શરૂ થશે. શ્રેણીની બીજી મેચ 24 અને ત્રીજી મેચ 27 જુલાઈએ રમાશે.

પાછલી ગેલેરી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed